Corona Virus Update: कोरोना परिस्थिती नियंत्रणात, ओमिक्रॉनच्या पुढील प्रसाराला तोंड देण्यासाठी प्रशासन सज्ज, महाराष्ट्र सरकारची मुंबई उच्च न्यायालयाला माहिती

कोरोना साथीच्या (Corona Virus) व्यवस्थापनाचा आरोप करणाऱ्या जनहित याचिकांना उत्तर देताना महाराष्ट्र सरकारने (Maharashtra Government) शुक्रवारी मुंबई उच्च न्यायालयात (Mumbai High Court) सांगितले की, राज्यातील कोविड-19 ची परिस्थिती पूर्णपणे नियंत्रणात आहे.

Corona Virus Update: कोरोना परिस्थिती नियंत्रणात, ओमिक्रॉनच्या पुढील प्रसाराला तोंड देण्यासाठी प्रशासन सज्ज, महाराष्ट्र सरकारची मुंबई उच्च न्यायालयाला माहिती
Mumbai High Court | (Photo Credit: ANI)

कोरोना साथीच्या (Corona Virus) व्यवस्थापनाचा आरोप करणाऱ्या जनहित याचिकांना उत्तर देताना महाराष्ट्र सरकारने (Maharashtra Government) शुक्रवारी मुंबई उच्च न्यायालयात (Mumbai High Court) सांगितले की, राज्यातील  कोविड-19 ची परिस्थिती पूर्णपणे नियंत्रणात आहे. पुढील प्रसारामुळे उद्भवणाऱ्या कोणत्याही परिस्थितीला तोंड देण्यासाठी सरकार सज्ज आहे. बृहन्मुंबई महानगरपालिकेच्या (BMC) वकिलांनी देखील पुनरुच्चार केला की कोविड -19 ची परिस्थिती त्यांच्या क्षेत्रातील 100% नियंत्रणाखाली आहे. कारण सकारात्मकता कमी होत आहे आणि सरकार देखील पुन्हा उघडण्याच्या दिशेने पावले उचलत आहे. न्यायालयाने तज्ञांच्या मतांचा संदर्भ दिला आणि सांगितले की ओमिक्रॉन प्रकार डेल्टासह इतर प्रकारांपेक्षा कमी प्राणघातक होता.

ज्यासाठी अधिकाऱ्यांनी त्यावर नियंत्रण ठेवणे आवश्यक आहे आणि ते म्हणाले की ते परिस्थितीचा आढावा घेईल. राज्य आणि नागरी अधिकाऱ्यांनी मुख्य न्यायमूर्ती दीपंकर दत्ता आणि न्यायमूर्ती मकरंद एस कर्णिक यांच्या खंडपीठासमोर सादरीकरण केले, जे महाराष्ट्रातील कोविड-19 चे अयोग्य व्यवस्थापनाचा आरोप करणाऱ्या शहरस्थित वकील स्नेहा मरजाडी आणि इतरांच्या जनहित याचिकांवर सुनावणी करत आहेत. हेही वाचा Devendra Fadnavis On MVA: सुप्रीम कोर्टाने 12 आमदारांचे निलंबन मागे घेतल्यानंतर राज्य सरकारने माफी मागावी, देवेंद्र फडणवीसांची मागणी

बीएमसीचे ज्येष्ठ वकील अनिल साखरे यांनी तिसरी नोंद सादर केली ज्यात असे म्हटले आहे की 25 जानेवारीपर्यंत, 21,142 सक्रिय प्रकरणांपैकी, केवळ 16% रूग्ण रूग्णालयात दाखल होते, 7% ऑक्सिजन बेडवर होते, 4% ICU मध्ये होते आणि 3% व्हेंटिलेटरवर होते. नागरी संस्थेने सांगितले की, गेल्या काही महिन्यांपासून अनेक व्यक्ती आयसीएमआर-मंजूर होम टेस्टिंग किटच्या मदतीने कोविडची स्व-चाचणी करत आहेत आणि 26 जानेवारीपर्यंत अशा एकूण 1,36,168 चाचण्या करण्यात आल्या. त्यापैकी 4,583 पॉझिटिव्ह आढळले.

साखरे पुढे म्हणाले की मुंबईत 25 जानेवारीपर्यंत 1.71 लाख लोकांना बूस्टर डोस मिळाला आहे, तर सकारात्मकता दर 5.25% पर्यंत कमी झाला आहे. त्यामुळे नागरी संस्थेच्या परिस्थिती 100% नियंत्रणात आहे. शिवाय, राज्याच्या सरकारी वकिल पूर्णिमा एच कंथारिया यांनी कोविड-19 व्यवस्थापनाशी संबंधित एक संक्षिप्त नोंद सादर केली ज्यामध्ये असे म्हटले आहे की महाराष्ट्रात 14 ते 19 जानेवारी दरम्यान ओमिक्रॉन प्रकाराने संक्रमित एकूण 2,074 रूग्ण आढळले.

राज्याने जोडले की 19 जानेवारीपर्यंत एकूण 4,64,581 व्यक्तींना बूस्टर किंवा सावधगिरीचा डोस मिळाला आहे आणि 15 ते 18 वयोगटातील 27,64,537 मुलांना कोविड लसीचा पहिला डोस मिळाला आहे. त्यात असे म्हटले आहे की राज्यातील 64.55% लोकसंख्येला लसीचे दोन्ही डोस मिळाले आहेत आणि 90.26% लोकांना किमान पहिला डोस मिळाला आहे.

कंथारिया म्हणाले की राज्यातील कोविड परिस्थिती पूर्णपणे नियंत्रणात आहे. कारण सकारात्मकता दर जवळपास 10% आहे आणि ओमिक्रॉन प्रकाराच्या पुढील प्रसारामुळे उद्भवलेल्या कोणत्याही परिस्थितीला तोंड देण्यासाठी सरकार तयार आहे. न्यायालयाने याचिकाकर्त्यांना बुधवारपर्यंत त्यांच्या सूचना अधिकाऱ्यांना देण्याचे निर्देश दिले आणि सुनावणी 4 फेब्रुवारीपर्यंत ठेवली.

(The above story first appeared on LatestLY on Jan 28, 2022 07:01 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).