World Economic Forum: पंतप्रधान नरेंद्र मोदी 17 जानेवारीला वर्ल्ड इकॉनॉमिक फोरमला करणार संबोधित, 'या' मुद्द्यांवर होणार चर्चा

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) 17 जानेवारी रोजी रात्री 8:30 वाजता व्हिडीओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे वर्ल्ड इकॉनॉमिक फोरमच्या (World Economic Forum) दावोस अजेंडातील 'स्टेट ऑफ द वर्ल्ड' विशेष भाषणाला संबोधित करतील. हा आभासी कार्यक्रम 17 ते 21 जानेवारी 2022 या कालावधीत होणार आहे

PM Narendra Modi | (Photo Credits: Twitter/ANI

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) 17 जानेवारी रोजी रात्री 8:30 वाजता व्हिडीओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे वर्ल्ड इकॉनॉमिक फोरमच्या (World Economic Forum) दावोस अजेंडातील 'स्टेट ऑफ द वर्ल्ड' विशेष भाषणाला संबोधित करतील. हा आभासी कार्यक्रम 17 ते 21 जानेवारी 2022 या कालावधीत होणार  आहे. याला जपानचे पंतप्रधान किशिदा फ्युमियो, युरोपियन कमिशनचे अध्यक्ष उर्सुवा वॉन डर लेयन, ऑस्ट्रेलियन पंतप्रधान स्कॉट मॉरिसन, इंडोनेशियाचे अध्यक्ष जोको विडोडो, इस्रायलचे पंतप्रधान नफ्ताली बेनेट, चीनचे अध्यक्ष शी जिनपिंग यांच्यासह अनेक राष्ट्रप्रमुख संबोधित करतील. या कार्यक्रमात उद्योगातील आघाडीचे नेते, आंतरराष्ट्रीय संस्था आणि नागरी समाज यांचाही सहभाग दिसेल, जे आज जगासमोरील गंभीर आव्हानांवर चर्चा करतील आणि त्यांचा सामना कसा करायचा यावर चर्चा करतील.

गेल्या वर्षी जानेवारीमध्ये पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी व्हिडीओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे वर्ल्ड इकॉनॉमिक फोरमच्या दावोस कार्यक्रमाला संबोधित करताना, कोरोनाच्या कालावधीचा संदर्भ देत म्हटले होते की, कोरोनाविरुद्धच्या लढाईत भारतातील प्रत्येक व्यक्तीने संयमाने आपले कर्तव्य बजावले. असेही म्हटले गेले की आज भारत अशा देशांमध्ये आहे जे कोरोनापासून आपल्या अधिकाधिक लोकांचे प्राण वाचवण्यात यशस्वी झाले आहेत. हेही वाचा Air Travel: विमान प्रवास महागणार? जानेवारीत दुसऱ्यांदा वाढले ATF चे दर, जाणून घ्या 'किती' असेल भाडे

जिथे कोविड रुग्णांची संख्या सातत्याने कमी होत आहे. भारताने जगातील सर्वात मोठी लसीकरण मोहीम सुरू केली आहे. सर्व संतु निरामय: असे पंतप्रधान म्हणाले होते की संपूर्ण जग निरोगी होवो. भारताच्या हजारो वर्षांच्या प्रार्थनेला अनुसरून या संकटकाळात भारतानेही सुरुवातीपासूनच आपली जागतिक जबाबदारी पार पाडली आहे. जगातील देशांचे हवाई क्षेत्र बंद असताना, एक लाखाहून अधिक नागरिकांना त्यांच्या देशात नेण्याबरोबरच भारताने 150 हून अधिक देशांना आवश्यक औषधेही पाठवली.

पीएम मोदी म्हणाले की, आज भारत लसीकरणाशी संबंधित पायाभूत सुविधा तयार करून जगातील अनेक देशांमध्ये कोविडची लस पाठवून इतर देशांतील नागरिकांचे प्राण वाचवत आहे. कोरोना संकटाच्या काळात अनेक देश चिंतेत होते की आपल्या नागरिकांना थेट आर्थिक मदत कशी करायची? तुम्हाला हे जाणून धक्का बसेल की या कालावधीत भारताने 760 दशलक्षाहून अधिक लोकांच्या बँक खात्यांमध्ये थेट 1.8 ट्रिलियन रुपये ट्रान्सफर केले आहेत. तसेच भारत हा प्रचंड ग्राहक असून त्याचा फायदा संपूर्ण जगाला होईल, असेही ते म्हणाले.

(Social media brings you the latest breaking news, viral news from the world of social media including Twitter, Instagram and YouTube. The above post is embedded directly from the user's social media account. This body of content has not been edited or may not be edited by Latestly staff. Opinions appearing on social media posts and the facts do not reflect the opinions of Latestly, and Latestly assumes no responsibility for the same.)

Share Now

Share Now