Omicron Variant: पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी घेतलेल्या बैठकीत ओमिक्रॉन व्हेरिएंटबाबत वर्तवली चिंता, 'असे' दिले निर्देश

पंतप्रधानांनी याबाबत सक्रिय होण्यास सांगितले आहे. ही बैठक सुमारे 2 तास चालली. शनिवारी झालेल्या या बैठकीत कॅबिनेट सचिव राजीव गौबा, पंतप्रधानांचे प्रधान सचिव पीके मिश्रा, केंद्रीय आरोग्य सचिव राजेश भूषण, NITI आयोगाचे सदस्य डॉ. व्हीके पॉल उपस्थित होते.

PM Narendra Modi | (Photo Credits: Facebook)

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) यांनी कोविड 19 (Covid 19) विरुद्ध सुरू असलेली लसीकरण (Vaccination) मोहीम आणि देशातील कोरोनाची परिस्थिती याबाबत महत्त्वपूर्ण बैठक बोलावली होती. यादरम्यान अधिकाऱ्यांनी पंतप्रधानांना ओमिक्रॉन (Omicron Variant) या चिंतेच्या प्रकाराविषयी माहिती दिली.  पंतप्रधानांनी याबाबत सक्रिय होण्यास सांगितले आहे. ही बैठक सुमारे 2 तास चालली. शनिवारी झालेल्या या बैठकीत कॅबिनेट सचिव राजीव गौबा, पंतप्रधानांचे प्रधान सचिव पीके मिश्रा, केंद्रीय आरोग्य सचिव राजेश भूषण, NITI आयोगाचे सदस्य डॉ. व्हीके पॉल उपस्थित होते. तत्पूर्वी, पंतप्रधान मोदींनी लसीकरणाच्या संथ गतीने जिल्ह्यांतील अधिकाऱ्यांशी चर्चा केली.राज्य आणि जिल्हा स्तरावर खबरदारी सुनिश्चित करण्यासाठी पंतप्रधानांनी अधिकाऱ्यांना राज्य सरकारांशी जवळून काम करण्यास सांगितले आहे.

यासह, पंतप्रधानांनी अधिक प्रकरणे असलेल्या ठिकाणी पाळत ठेवणे आणि नियंत्रण यासारख्या उपायांबद्दल बोलले आहे. पंतप्रधान मोदींनी आंतरराष्ट्रीय प्रवासावर लक्ष केंद्रित करण्याच्या गरजेवर भर दिला. कार्यालयाच्या म्हणण्यानुसार, पंतप्रधानांनी प्रवाशांची तपासणी करण्याची आणि उच्च धोका असलेल्या देशांकडे विशेष लक्ष देण्यावर भर दिला आहे. त्याचबरोबर त्यांनी अधिकाऱ्यांना आंतरराष्ट्रीय निर्बंधांचा पुन्हा आढावा घेण्यास सांगितले आहे.

 दक्षिण आफ्रिकेत सापडलेल्या कोविड 19 चे नवीन प्रकार ओमिक्रॉन बाबतही सरकार सतर्कतेच्या मार्गावर आहे. काही देशांतील प्रवाशांच्या सुरक्षेच्या दृष्टीने भारताने अतिरिक्त उपाययोजना करण्याचा निर्णय घेतला आहे. नुकतेच केंद्रीय आरोग्य सचिव राजेश भूषण यांनी राज्यांना पत्र लिहून बोत्सवाना, दक्षिण आफ्रिका आणि हाँगकाँग येथून येणाऱ्या प्रवाशांची कडक तपासणी करण्यास सांगितले.
आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण मंत्रालयाने हाँगकाँग आणि इस्रायललाही अशा देशांच्या यादीत ठेवले आहे जिथून भारतात येणाऱ्या प्रवाशांना अतिरिक्त उपायांचे पालन करावे लागेल. यामध्ये दक्षिण आफ्रिकेत सापडलेल्या ओमिक्रॉन प्रकारांच्या तपासणीचा समावेश आहे. तथापि, एक दिवस अगोदर, एएनआय वृत्तसंस्थेने सूत्रांच्या हवाल्याने वृत्त दिले होते की भारतात आतापर्यंत नवीन प्रकाराचा एकही रुग्ण आढळलेला नाही.
Share Now
Advertisement


Advertisement
Advertisement
Share Now
Advertisement