Crime: ऐकावे ते नवलचं! एक दोन नाही तर तब्बल दहा महिलांचा लग्नशिवाय पती बनला युवक, नंतर झाली तुरुंगात रवानगी, जाणून घ्या नेमकं प्रकरण
एका पुरुषाला मुली आणि महिलांना अडकवण्याचे इतके वेड होते की त्याने एकाच वेळी 10 पेक्षा जास्त मुलींशी लग्न केले होते, असा खुलासा समोर आला आहे. कधी आरोपीचे टार्गेट घटस्फोटित महिला असायच्या तर कधी पैशासाठी घरातील मुलीला टार्गेट करायचे.
कविता, संगीता, पूजा आणि पिंकी… या सर्व नवर्यांचे (Husband) नाव आहे संदीप गोदरा, हे कसे घडू शकते याचे तुम्हाला आश्चर्य वाटेल. पण ही फिल्मी कथा नसून राजस्थानमधील (Rajasthan) सीकर (Seeker) येथील एका विवाहित महिलेवर झालेल्या बलात्कार (Rape) प्रकरणातील पोलीस तपास आहे. एका पुरुषाला मुली आणि महिलांना अडकवण्याचे इतके वेड होते की त्याने एकाच वेळी 10 पेक्षा जास्त मुलींशी लग्न केले होते, असा खुलासा समोर आला आहे. कधी आरोपीचे टार्गेट घटस्फोटित महिला असायच्या तर कधी पैशासाठी घरातील मुलीला टार्गेट करायचे. पोलीस तपासात या नराधमाने 10 हून अधिक मुली व महिलांना आपल्या जाळ्यात अडकवून लग्नाचे आश्वासन देऊन बलात्कार केल्याचे निष्पन्न झाले आहे.
त्याचवेळी पोलिसांनी लोकेशन ट्रेस करून आरोपी संदीप गोदाराला जयपूरच्या ट्रायटन मॉलमधून अटक केली. त्यानंतर आता सीकर पोलीस या प्रकरणाची चौकशी करत आहेत. पोलिसांच्या चौकशीत आरोपीचे किस्से ऐकून सगळेच अवाक् झाले. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, संदीप हा एनजीओ, सोशल मीडिया आणि खोट्या आश्वासनांचा वापर करून मुलींना फसवत असे. त्याचबरोबर सोशल मीडियाच्या माध्यमातून तो आपले टार्गेट शोधून मुलींना गोवायचा.
त्यानंतर त्यांच्याशी शारीरिक संबंध प्रस्थापित करून ब्लॅकमेल करायचा. त्याचवेळी तो महिलांना लग्नाचे आश्वासन देऊन फसवणूक करायचा. वृत्तानुसार, संदीप अशा मुलींना फसवायचा ज्यांचा कुटुंबाशी संपर्क नसतो किंवा तो घटस्फोटित महिलांना टार्गेट करायचा. संदीप कोणालातरी फसवण्यासाठी हाय-हॅलोचे मेसेज पाठवून बोलायला सुरुवात करायचा आणि नंतर पैसेवाले मुलगी असल्याने तिला आपल्या जाळ्यात अडकवायचा. हेही वाचा Job Fraud: नोकरीच्या नावाखाली फसवणूक; वेबसाइट-ऑफर लेटर, सर्वकाही बनावट, फसवणूक टाळण्यासाठी करा 'या' पद्धतीचा अवलंब
संदीपचा बळी ठरलेल्या महिलांची शोकांतिका आता समोर आली असून, सोशल मीडियाच्या माध्यमातून संदीपने बहुतांश मुलींना आपल्या तावडीत अडकवल्याचे समोर आले आहे. संदीपची शिकार झालेल्या एका महिलेने सांगितले की, तिचा घटस्फोटाचा खटला सुरू होता. याच दरम्यान तिची संदीप गोदाराशी फेसबुकवर मैत्री झाली. त्याचवेळी काही वेळाने संदीप तिच्याशी जवळीक साधू लागला. त्याने घटस्फोट घेऊन तिच्याशी लग्न करणार असल्याचे सांगितले.
यानंतर संदीपने महिलेच्या आधार कार्डमध्ये पतीच्या जागी आपले नाव जोडले आणि फ्लॅट, पैसे सर्व जोडले. अशाच गोष्टी अनेक मुलींच्या आहेत ज्यांनी आता पोलिसांत गुन्हा दाखल केला आहे. फेसबुक किंवा इन्स्टाग्रामवर मित्र झाल्यानंतर संदीप काही दिवस फक्त फोनवरच बोलत असे आणि खरे प्रेम दाखवण्यासाठी भेटण्याची घाई करत नसे. मुलींशी गप्पा मारताना तो त्यांच्यातील कमकुवत दुवा शोधून कुटुंबाची माहिती गोळा करत असे.
त्याचबरोबर ज्या मुलीला अडचणी येत होत्या, त्या त्या सोडवण्यासाठी तो उपाय सांगायचा आणि त्यांच्या मदतीला सतत उभा राहायचा. आरोपी संदीप मुलींना खूश करण्यासाठी आपली स्पष्ट छबी दाखवत असे. दुसरीकडे, संदीपकडे चौकशी केल्यानंतर त्याने मुलींना लुटण्यासाठी थेट पैशांची मागणी केली नसल्याचे समोर आले आहे.
पूर्वी तो एका मुलीकडून 15 ते 20 हजार रुपये उसने घ्यायचा, जो तो पटकन परत करायचा, त्यामागे त्याचा विश्वास जिंकण्याची युक्ती असायची. याशिवाय कोणाकडेही पैसे मागितले नाही तर आत्महत्या करू, अशी धमकीही दिली. त्याचवेळी संदीप स्वतः फासावर लटकलेले फोटो, झोपेच्या गोळ्यांचे फोटो मुलींना पाठवून इमोशनल ब्लॅकमेल करायचा.
(The above story first appeared on LatestLY on Oct 10, 2022 03:09 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

