Pune Water Cut: कोथरूड, बाणेर, विमान नगरसह पुण्याच्या अनेक भागांत गुरुवारी पाणीपुरवठा ठप्प; पाहा तुमच्या भागाची यादी
पुणे महानगरपालिकेकडून जलशुद्धीकरण केंद्रांमधील तातडीच्या विद्युत, पंपिंग आणि देखभाल-दुरुस्तीच्या कामांसाठी गुरुवारी २७ ऑगस्ट रोजी शहरातील अनेक प्रमुख भागांचा पाणीपुरवठा पूर्णपणे बंद राहणार असून शुक्रवारी कमी दाबाने पाणीपुरवठा होईल.
पुणे शहरातील विविध जलशुद्धीकरण केंद्रे आणि पंपिंग केंद्रांमध्ये तातडीची विद्युत, पंपिंग तसेच स्थापत्य विषयक देखभाल-दुरुस्तीची कामे हाती घेण्यात येणार आहेत. यामुळे येत्या गुरुवारी, २७ ऑगस्ट रोजी शहराच्या अनेक प्रमुख भागांमधील पाणीपुरवठा २४ तासांसाठी पूर्णपणे बंद राहणार आहे. दुरुस्तीच्या कामानंतर शुक्रवारी २८ ऑगस्ट रोजी सकाळी पाणीपुरवठा पूर्ववत सुरू होईल, मात्र तो उशिरा आणि कमी दाबाने होण्याची शक्यता पुणे महानगरपालिकेच्या (PMC) पाणीपुरवठा विभागाने वर्तवली आहे.
दुरुस्तीची कारणे आणि जलकेंद्रांची व्याप्ती
महापालिकेच्या पाणीपुरवठा पायाभूत सुविधांचे कामकाज सुरळीत राहावे, यासाठी पर्वती, भामा आसखेड, एसएनडीटी, वारजे, चांदणी चौक आणि होळकर या प्रमुख जलशुद्धीकरण तसेच वितरण प्रणालींतर्गत ही दुरुस्ती केली जाणार आहे. जलवाहिन्यांची जोडणी, विद्युत उपकरणांची तपासणी आणि पंपिंग यंत्रणेतील त्रुटी दूर करण्यासाठी पाणीपुरवठा पूर्णतः बंद ठेवणे आवश्यक असल्याचे प्रशासनाने स्पष्ट केले आहे.
पाणीपुरवठा बंद राहणारे प्रमुख भाग
या दुरुस्ती कामाचा फटका शहरातील पश्चिम, मध्य, पूर्व आणि दक्षिण भागातील अनेक मोठ्या उपनगरांना बसणार आहे.
एसएनडीटी आणि पर्वती विभाग: कोथरूड, पौड रस्ता, कर्वे रस्ता, प्रभात रस्ता, भांडारकर रस्ता, सेनापती बापट रस्ता, एरंडवणे, सहकारनगर, पद्मावती, बिबवेवाडी, महर्षीनगर आणि अप्पर इंदिरानगर परिसर.
चतुःशृंगी आणि वारजे विभाग: औंध, बोपोडी, बाणेर, बालेवाडी, पाषाण, सुस रस्ता, बावधन, भुसारी कॉलनी, वारजे आणि शिवणे परिसर.
भामा आसखेड व होळकर विभाग: विमान नगर, खराडी, येरवडा, कल्याणी नगर, लोहगाव, धानोरी, विश्रांतवाडी, फुलेनगर आणि खडकी कॅन्टोन्मेंट परिसर.
शुक्रवारी उशिरा आणि कमी दाबाने पाणीपुरवठा
गुरुवारी दिवसभर दुरुस्तीचे काम पूर्ण झाल्यानंतर जलवाहिन्यांमध्ये पुन्हा पाण्याचा दाब निर्माण होण्यास वेळ लागणार आहे. त्यामुळे शुक्रवारी, २८ ऑगस्ट रोजी सकाळी पाणीपुरवठा नेहमीपेक्षा उशिरा सुरू होईल आणि त्याचा दाब तुलनेने कमी असेल. दुपारनंतर शहरात पाणीपुरवठा सुरळीत होण्याची अपेक्षा आहे.
नागरिकांना पाणी साठवून ठेवण्याचे आवाहन
पाणीपुरवठा खंडित राहण्याच्या काळात नागरिकांना दैनंदिन गरजांसाठी पाण्याची टंचाई भासू नये, म्हणून आदल्या दिवशीच पुरेसा पिण्याचा पाणीसाठा करून ठेवावा, असे आवाहन पुणे महापालिकेने केले आहे. तसेच उपलब्ध पाण्याचा वापर काटकसरीने करून प्रशासनाला सहकार्य करावे, अशी विनंती करण्यात आली आहे.