उद्याचे हवामान 17 जुलै: मुंबई, पुणे, नाशिक आणि नागपूरमध्ये उद्या कसं असेल वातावरण?

महाराष्ट्रात उद्या म्हणजेच १७ जुलै २०२६ रोजी बहुतांश भागांत हलक्या ते मध्यम स्वरूपाच्या पावसाची शक्यता आहे. प्रादेशिक हवामान विभागाच्या अंदाजानुसार, राज्यातील प्रमुख शहरांमध्ये ढगाळ वातावरण आणि उकाडा कायम राहील.

महाराष्ट्रात गेल्या काही दिवसांपासून पावसाने काहीशी विश्रांती घेतली असून उद्या, १७ जुलै २०२६ रोजी देखील राज्यात मोठ्या पावसाची शक्यता वर्तवण्यात आलेली नाही. राज्यातील प्रमुख शहरांमध्ये अंशतः ढगाळ वातावरण राहणार असून काही ठिकाणी हलक्या ते मध्यम स्वरूपाच्या पावसाच्या सरी कोसळू शकतात. पावसाच्या प्रदीर्घ विश्रांतीमुळे अनेक जिल्ह्यांमध्ये हवेतील आर्द्रता वाढली असून, नागरिकांना उकाड्याचा सामना करावा लागत आहे. आगामी २४ तासांत राज्यातील प्रमुख प्रांतांमध्ये हवामानाची स्थिती कशी असेल, याचा सविस्तर आढावा खालीलप्रमाणे आहे.

मुंबई आणि कोकण विभाग

मुंबई आणि उपनगरांसह संपूर्ण कोकण किनारपट्टीच्या भागात उद्या १७ जुलै रोजी आकाश प्रामुख्याने ढगाळ राहील. मुंबईत दिवसभरात काही भागात हलक्या ते मध्यम स्वरूपाच्या सरी कोसळण्याची शक्यता आहे. कोकण विभागात कमाल तापमान ३१ ते ३२ अंश सेल्सिअस तर किमान तापमान २४ अंश सेल्सिअसच्या आसपास राहण्याचा अंदाज असून दमट वातावरणामुळे उकाडा जास्त जाणवेल.

पुणे आणि पश्चिम महाराष्ट्र

पुणे शहर आणि आसपासच्या पश्चिम महाराष्ट्राच्या परिसरात उद्या प्रामुख्याने हलक्या पावसाची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे. घाट माथ्याच्या परिसरात पावसाचा जोर किंचित जास्त राहू शकतो, मात्र सध्यातरी शहरात मुसळधार पावसाचा कोणताही इशारा नाही. पुण्यात कमाल तापमान २९ ते ३० अंश सेल्सिअसच्या दरम्यान राहण्याची शक्यता असून हवामान आल्हाददायक राहील.

नाशिक आणि उत्तर महाराष्ट्र

उत्तर महाराष्ट्रातील नाशिक जिल्ह्यामध्ये उद्या अंशतः ढगाळ वातावरण पाहायला मिळेल. जिल्ह्याच्या काही भागांत तुरळक ठिकाणी हलक्या स्वरूपाचा पाऊस पडू शकतो. नाशिक आणि आसपासच्या परिसरात या काळात वाऱ्याचा वेग ताशी १० ते १५ किलोमीटर राहण्याची शक्यता असून तापमान संतुलित राहील.

नागपूर आणि विदर्भ

विदर्भातील नागपूर आणि लगतच्या जिल्ह्यांमध्ये उद्या पावसाची मुख्यत्वे विश्रांती पाहायला मिळेल. नागपूर विभागात हवामान प्रामुख्याने कोरडे किंवा अंशतः ढगाळ राहण्याचा अंदाज आहे. पाऊस नसल्यामुळे या भागात कमाल तापमानात वाढ होऊन ३२ ते ३३ अंश सेल्सिअसपर्यंत पारा चढू शकतो, ज्यामुळे नागरिकांना तीव्र उकाडा जाणवेल.

कोल्हापूर आणि दक्षिण महाराष्ट्र

दक्षिण महाराष्ट्रातील कोल्हापूर जिल्ह्यात उद्या हलक्या स्वरूपाच्या पावसाच्या सरी कोसळतील. आकाश अंशतः ढगाळ राहील आणि अधूनमधून सूर्यप्रकाशही पाहायला मिळू शकतो. शेतीकामांसाठी हा पाऊस पूरक असला, तरी सध्या नद्यांच्या पाणीपातळीत वाढ होण्यासारखा मुसळधार पाऊस होणार नाही.

सातारा आणि घाट परिसर

सातारा जिल्ह्यात आणि विशेषतः महाबळेश्वर तसेच पाटणसारख्या घाट परिसरात उद्या हलका ते मध्यम पाऊस पडेल. घाटमाथ्यावर सकाळी आणि संध्याकाळी धुक्याचे साम्राज्य पाहायला मिळू शकते. सातारा जिल्ह्यात कमाल आणि किमान तापमानात फारसा बदल होणार नसून हवेत चांगला गारवा राहील.

Share Now
Advertisement


Advertisement
Advertisement
Share Now
Advertisement