विरोधानंतर शिक्षणमंत्र्यांनी दिल्ली विद्यापीठातील योग दिनाचा कार्यक्रम केला रद्द
गुरुवारी, एका पत्रकार परिषदेला संबोधित करताना, धर्मेंद्र प्रधान म्हणाले की यूजीसी-नेटची प्रश्नपत्रिका फुटणे हे राष्ट्रीय चाचणी एजन्सीचे (एनटीए) "संस्थात्मक अपयश" आहे आणि सरकार त्यांच्या कामकाजाची पाहणी करण्यासाठी एक उच्चस्तरीय समिती स्थापन करेल.
दिल्ली विद्यापीठातील विद्यार्थ्यांनी त्यांच्या उपस्थितीला विरोध केल्यानंतर केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांनी शुक्रवारी योग दिनाचा कार्यक्रम रद्द केला. मिळालेल्या माहितीनुसार, विद्यार्थ्यांनी त्यांना काळे झेंडे दाखवले. नॅशनल एलिजिबिलिटी-कम-एंट्रन्स टेस्ट (NEET) आणि UGC-NET या नुकत्याच झालेल्या कथित घोटाळ्यांबद्दलही त्यांनी नारेबाजी केली. (हेही वाचा - 10th International Day of Yoga: यंदा 'स्वतःसाठी आणि समाजासाठी योगाभ्यास' या थीमवर साजरा होणार 10 वा आंतरराष्ट्रीय योग दिन; पीएम नरेंद्र मोदींच्या नेतृत्वाखाली श्रीनगरमध्ये पार पडणार मुख्य कार्यक्रम)
गुरुवारी, एका पत्रकार परिषदेला संबोधित करताना, धर्मेंद्र प्रधान म्हणाले की यूजीसी-नेटची प्रश्नपत्रिका फुटणे हे राष्ट्रीय चाचणी एजन्सीचे (एनटीए) "संस्थात्मक अपयश" आहे आणि सरकार त्यांच्या कामकाजाची पाहणी करण्यासाठी एक उच्चस्तरीय समिती स्थापन करेल. आणि सुधारणांची शिफारस करतात. वैद्यकीय प्रवेश परीक्षा NEET आणि UGC-NET रद्द करण्यावरून चिघळलेल्या वादाच्या पार्श्वभूमीवर त्यांचे विधान आले.
प्रधान यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, "UGC-NET रद्द करणे ही गुडघेदुखीची प्रतिक्रिया नव्हती. आम्हाला कागदपत्रे डार्कनेटवर लीक झाल्याचे पुरावे मिळाले आणि ते टेलिग्रामवर फिरत होते आणि परीक्षा रद्द करण्याचा निर्णय घेतला," प्रधान यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले. "पेपर लीक हे NTA चे संस्थात्मक अपयश आहे. आम्ही तुम्हाला आश्वासन देत आहोत की एक सुधारणा समिती असेल आणि कारवाई केली जाईल," ते म्हणाले.
"एनटीएमधील सुधारणांबाबत सरकार एक उच्चस्तरीय समिती स्थापन करणार आहे. समितीने एनटीए, त्याची रचना, कार्यपद्धती, परीक्षा प्रक्रिया, पारदर्शकता आणि डेटा सुरक्षा प्रोटोकॉलमध्ये आणखी सुधारणा करण्यासाठी शिफारसी करणे अपेक्षित आहे. शून्य-एरर चाचणी ही आमची आहे. वचनबद्धता पॅनेलला लवकरच सूचित केले जाईल, त्यात जागतिक तज्ञ देखील असतील," असे शिक्षणमंत्र्यांनी सांगितले.
(The above story first appeared on LatestLY on Jun 21, 2024 09:19 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

