अभिजीत दिपके, सौरव दास, आशुतोष रांका यांना विमानातच ताब्यात घेण्यात आल्याचे वृत्त; दिल्लीतील आंदोलनापूर्वी मोठी घडामोड
कॉक्रोच जनता पार्टीचे संस्थापक अभिजीत दिपके आणि नेते सौरव दास व आशुतोष रांका यांना विमानात बसलेल्या अवस्थेतच ताब्यात घेण्यात आल्याचे वृत्त आहे. जंतरमंतर येथील आंदोलनासाठी ते शनिवारी सकाळी दिल्लीला पोहोचणार होते.
कॉक्रोच जनता पार्टीचे (CJP) संस्थापक अभिजीत दिपके आणि नेते सौरव दास व आशुतोष रांका यांना ते प्रवास करत असलेल्या विमानातच ताब्यात घेण्यात आल्याचे वृत्त आहे. दिल्ली मध्ये जंतरमंतर येथील आंदोलनाचे नेतृत्व करण्यासाठी हे तिघे शनिवारी सकाळी दिल्लीला पोहोचणार होते. ताब्यात घेण्याची नेमकी कारणे आणि कारवाई कोणत्या यंत्रणेने केली, याबाबत अधिकृत स्पष्टीकरण लगेच उपलब्ध झाले नाही. नक्की वाचा: CJP च्या जंतरमंतर आंदोलनापूर्वी ध्रुव राठी पोलिसांच्या ताब्यात; गुरुग्राममधील घराबाहेर पोलिसांचा ठिय्या, दिल्लीत कडेकोट बंदोबस्त .
दिल्ली विमानतळावर काय घडले
🚨 ABHIJEET DIPKE, SAURAV DAS AND ASHUTOSH RANKA DETAINED FROM INSIDE THEIR FLIGHT 🚨
Shame on you @narendramodi @AmitShah https://t.co/hXl6bzh53i
— Cockroach Janta Party - CJP (@Cockroachisback) October 10, 2026
सीजेपीने शुक्रवारी जाहीर केले होते की, दिपके, रांका आणि दास हे शनिवारी सकाळी इंदिरा गांधी आंतरराष्ट्रीय विमानतळाच्या टर्मिनल ३ वर उतरतील आणि तेथून जंतरमंतर येथील आंदोलनात सहभागी होतील. मात्र, विमानात बसलेल्या अवस्थेतच त्यांना ताब्यात घेतल्याचे वृत्त आहे.
कोणत्या विमानातून हे नेते येत होते, त्यांना कोणत्या विमानतळावर ताब्यात घेतले गेले आणि कोणत्या कायदेशीर कारणावरून, हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. त्यांना कुठे नेले आहे, याचीही माहिती उपलब्ध नाही.
आंदोलनाची पार्श्वभूमी
सीजेपी मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमार यांच्या राजीनाम्याची मागणी करत आहे. मतदार यादीच्या विशेष सघन पुनरीक्षणात (एसआयआर) चुकीच्या पद्धतीने नावे वगळली गेल्याचा आरोप संघटनेने केला आहे. वगळलेल्या मतदारांची नावे पुन्हा समाविष्ट करावीत आणि प्रक्रिया अधिक पारदर्शक असावी, अशीही संघटनेची मागणी आहे. निवडणूक आयोगाच्या म्हणण्यानुसार, मतदार याद्यांची अचूकता वाढवण्यासाठी हा उपक्रम आहे.
दिल्ली पोलिसांनी या आंदोलनाला परवानगी नाकारली असून शहरात ३५ हजारांहून अधिक पोलीस आणि निमलष्करी जवान तैनात आहेत. सुमारे १५० आंदोलकांना ताब्यात घेतल्याचे पोलिसांनी सांगितल्याचे वृत्त आहे.
दिपके यांचा आधीचा संदेश
शुक्रवारी रात्री उशिरा जारी केलेल्या व्हिडिओ संदेशात दिपके यांनी सांगितले होते की, आपल्याला ताब्यात घेतले तरी शनिवारचे आंदोलन थांबू नये. आपल्याला भीती वाटत नाही आणि सरकार आपल्यावर एनएसए किंवा यूएपीए लावू शकते, असे ते म्हणाले होते. परवानगी मागण्याची वेळ नागरिकांवर का यावी, असा सवालही त्यांनी उपस्थित केला होता.
इतरांनाही अडवल्याचा आरोप
सीजेपीने आरोप केला आहे की, पुण्याहून दिल्लीला निघालेल्या १५ ते ३० विद्यार्थ्यांना आणि सदस्यांना मध्य प्रदेशातील इटारसी जंक्शनवर गोवा एक्स्प्रेसमधून उतरवून पोलीस आणि रेल्वे सुरक्षा दलाने ताब्यात घेतले. या आरोपावर पोलिसांची प्रतिक्रिया उपलब्ध झालेली नाही.
यापूर्वी शनिवारी सकाळी यूट्यूबर ध्रुव राठी यांनाही गुरुग्राममधील निवासस्थानी पोलिसांनी ताब्यात घेतल्याचे वृत्त होते.
तिन्ही नेत्यांना नेमके कुठे ठेवले आहे, त्यांच्यावर कोणती कारवाई होणार आणि त्यांना कधी सोडले जाणार, याकडे लक्ष लागले आहे. आंदोलन जंतरमंतरवर होणार का आणि त्याचे स्वरूप काय राहणार, हेही दिवसभरात स्पष्ट होईल.
(The above story first appeared on LatestLY on Oct 10, 2026 11:06 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

