Tamil Nadu Shocker: अंत्यसंस्कारासाठी पैसे नसल्याने पतीसह आईचा मृतदेह ठेवला घरात, दुर्गंधी सुटल्याने घटना आली उघडकीस

पोलिसांनी महिलेचे नाव शांती आणि मृताचे नाव मोहनसुंदरम असे सांगितले आहे. त्याची सासू कनकंबल, ते मोहनसुंदरम आणि मानसिकदृष्ट्या विकलांग मुलगा सर्ववणकुमार यांच्यासोबत कुमनन राहत होते.

Tamil Nadu Shocker: अंत्यसंस्कारासाठी पैसे नसल्याने पतीसह आईचा मृतदेह ठेवला घरात, दुर्गंधी सुटल्याने घटना आली उघडकीस
Dead| Photo Credit - Pixabay

तामिळनाडूच्या (Tamil Nadu) इरोड (Erod) जिल्ह्यातील एका 60 वर्षीय महिलेने तिच्या पती आणि आईचे मृतदेह अनेक दिवस घरात ठेवले. कारण तिच्याकडे अंत्यसंस्कार करण्यासाठी पैसे नव्हते, असे पोलिसांनी सांगितले. गोबिचेट्टीपलायम (Gobichettipalayam) येथील तिच्या घरातून दुर्गंधी सुटल्याने रविवारी ही घटना उघडकीस आली आणि शेजाऱ्यांनी पोलिसांना कळवले. पोलिसांनी महिलेचे नाव शांती आणि मृताचे नाव मोहनसुंदरम असे सांगितले आहे. त्याची सासू कनकंबल, ते मोहनसुंदरम आणि मानसिकदृष्ट्या विकलांग मुलगा सर्ववणकुमार यांच्यासोबत कुमनन राहत होते.

मृतदेह कुजलेल्या अवस्थेत होता. शांतीचा नवरा 15 दिवसांपूर्वी आणि तिच्या आईचा पाच दिवसांपूर्वी मृत्यू झाला असावा. तिच्याकडे पैसे नसल्यामुळे ती नैराश्यात होती.  तिचे नातेवाईक असले तरी मृतदेहावर अंत्यसंस्कार करण्यासाठी तिला कोणाशीही संपर्क साधायचा नव्हता. आम्ही मृतदेह शवविच्छेदन तपासणीसाठी सरकारी रुग्णालयात पाठवले आणि तिच्या नातेवाईकांच्या उपस्थितीत त्यांच्यावर अंत्यसंस्कार केले, एका पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले. हेही वाचा Palghar Shocker: लिव्ह इन पार्टनरची हत्या करून बेडमध्ये लपवला मृतदेह; फर्निचर विकून झाला फरार, तरुणाला ट्रेनमधून अटक

मोहनसुंदरम हे शेजारी चौकीदार म्हणून काम करत होते.चार महिन्यांपूर्वी तो आणि कनकंबळ आजारी पडल्याचे पोलिसांनी सांगितले. मोहनसुंदरम हे कुटुंबाचे एकमेव कमावते होते. तो अंथरुणाला खिळल्यानंतर, कुटुंबातील सदस्यांनी जे काही वाचवले होते त्यावर ते जगत होते, असे पोलिसांनी सांगितले. पोलिसांनी कुटुंबाची चौकशी केल्यानंतर सांगितले की, शांती गेल्या काही महिन्यांपासून अलिप्त होती.

कधीही घराबाहेर पडली नाही. काही दिवसांपूर्वी शेजाऱ्यांनी तिला या वासाबद्दल विचारले असता, तिने कथितपणे त्यांना हे उंदरांमुळे असल्याचे सांगितले. पोलिसांनी सुरुवातीला सीआरपीसी कलम 174 (पोलिस चौकशी आणि आत्महत्येचा अहवाल देण्यासाठी) अंतर्गत गुन्हा नोंदविला परंतु नंतर दोन्ही मृत्यू नैसर्गिक असल्याचा निष्कर्ष काढला. आम्ही शांतीला समुपदेशन देण्यासाठी उपाययोजना केल्या आहेत आणि तिच्या मुलाला सरकारी देखभाल गृहात पाठवले आहे, अधिकारी पुढे म्हणाला.

(The above story first appeared on LatestLY on Feb 15, 2023 08:57 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).