Oscars 2021 Nominations: प्रियंका चोप्रा आणि निक जोनस यांनी केली 'ऑस्कर 2021' च्या नामांकनाची घोषणा, पहा संपूर्ण यादी
MANK, The White Tiger (Photo Credits: Twitter)

जगभरात चित्रपट विश्वातील सर्वोच्च पुरस्कार म्हणून ऑस्कर पुरस्काराकडे (Oscars 2021) पाहिले जाते. दरवर्षी साधारण फेब्रुवारी महिन्यात ऑस्कर पुरस्काराचे आयोजन केले जाते, मात्र यंदा कोरोनामुळे या पुरस्कारांना थोडा उशीर झाला आहे. यावर्षी 25 एप्रिल रोजी ऑस्कर पुरस्कार आयोजित केले आहेत. आज ऑस्करसाठीच्या नामांकनाची (Oscars 2021 Nominations) घोषणा झाली. महत्वाचे म्हणजे भारताची देसी गर्ल प्रियंका चोप्रा व पती निक जोनास यांनी त्यांच्या लंडनच्या घरातून ऑस्कर पुरस्कारासाठी नामांकनाची घोषणा केली आहे. ऑस्करसाठी वर्षातील सर्वाधिक चर्चित आणि सर्वोत्कृष्ट चित्रपटांपैकी केवळ नऊ चित्रपट अंतिम निवडीपर्यंत पोहोचतात. त्यांनतर फक्त पाच चित्रपटांनाच नामांकन मिळते आणि त्यापैकी एकाला ऑस्कर मिळतो.

ऑस्कर पुरस्कार हे अमेरिकास्थित अकादमी ऑफ मोशन पिक्चर ऑर्ट्स अॅण्ड सायंन्सेस (AMPAS) द्वारा दिले जातात. जगभरातील चित्रपट क्षेत्रातील विविध विभागांना हे पुरस्कार दिले जातात. पहा यंदाच्या नामांकनाची यादी

Best Picture

The Father

Judas and the Black Messiah

Mank

Minari

Nomadland

Promising Young Woman

Sound of Metal

The Trial of the Chicago 7

Best Actor

Anthony Hopkins (The Father)

Gary Oldman (Mank)

Riz Ahmed (Sound of Metal)

Chadwick Boseman (Ma Rainey’s Black Bottom)

Steven Yeun (Minari)

Best Actress

Frances McDormand (Nomadland)

Carey Mulligan (Promising Young Woman)

Viola Davis (Ma Rainey’s Black Bottom)

Andra Day (The United States v. Billie Holiday)

Vanessa Kirby (Pieces of a Woman)

Best Director

Thomas Vinterberg (Another Round)

David Fincher (Mank)

Lee Isaac Chung (Minari)

Chloé Zhao (Nomadland)

Emerald Fennell (Promising Young Woman)

Best Supporting Actor

Sacha Baron Cohen (The Trial of the Chicago 7)

Daniel Kaluuya (Judas and the Black Messiah)

Leslie Odom Jr. (One Night in Miami)

Paul Raci (Sound of Metal)

Lakeith Stanfield (Judas and the Black Messiah)

Best Supporting Actress

Maria Bakalova (Borat Subsequent Moviefilm)

Glenn Close (Hillbilly Elegy)

Olivia Colman (The Father)

Amanda Seyfried (Mank)

Youn Yuh-jung (Minari)

Best Film Editing

Sound of Metal, Mikkel E.G. Nielsen

The Trial of the Chicago 7, Alan Baumgarten

The Father, Yorgos Lamprinos

Nomadland, Chloé Zhao

Promising Young Woman, Frédéric Thoraval

Sound of Metal, Mikkel E.G. Nielsen

The Trial of the Chicago 7, Alan Baumgarten

Best Cinematography

News of the World, Dariusz Wolski

Judas and the Black Messiah, Sean Bobbitt

Nomadland, Joshua James Richards

The Trial of the Chicago 7, Phedon Papamichael

Mank, Erik Messerschmidt

Best Adapted Screenplay

Borat Subsequent Moviefilm,

The Father, Christopher Hampton, Florian Zeller

Nomadland, Chloé Zhao

One Night in Miami, Kemp Powers

The White Tiger, Ramin Bahrani

Best Original Screenplay

Judas and the Black Messiah, Will Berson, Shaka King, Keith Lucas, Kenneth Lucas

Minari, Lee Isaac Chung

Promising Young Woman, Emerald Fennell

Sound of Metal, Abraham Marder, Darius Marder, Derek Cianfrance

The Trial of the Chicago 7, Aaron Sorkin

Best International Feature Film

Another Round (Denmark)

Better Days (Hong Kong)

Collective (Romania)

The Man Who Sold His Skin (Tunisia)

Quo Vadis, Aida? (Bosnia and Herzegovina)

Best Animated Feature Film

Soul (Pixar)

Wolfwalkers (Apple TV Plus/GKIDS)

Onward (Pixar)

Over the Moon (Netflix)

Shaun the Sheep Movie: Farmageddon (Netflix)

Best Costume Design

Ma Rainey’s Black Bottom, Ann Roth

Mulan, Bina Daigeler

Emma, Alexandra Byrne

Mank, Trish Summerville

Pinocchio, Massimo Cantini Parrini

Best Makeup and Hairstyling

Mank, Kimberley Spiteri, Gigi Williams

Pinocchio, Dalia Colli, Anna Kieber, Sebastian Lochmann, Stephen Murphy

Emma, Marese Langan

Hillbilly Elegy, Eryn Krueger Mekash, Patricia Dehaney, Matthew Mungle

Ma Rainey’s Black Bottom, Matiki Anoff, Mia Neal, Larry M. Cherry

Best Original Score

Da 5 Bloods, Terence Blanchard

Mank, Trent Reznor, Atticus Ross

News of the World, James Newton Howard

Soul, Trent Reznor, Atticus Ross, Jon Batiste

Minari, Emile Mosseri

Best Production Design

The Father, Peter Francis, Cathy Featherstone

Ma Rainey’s Black Bottom, Mark Ricker, Karen O’Hara, Diana Stoughton

Mank, Donald Graham Burt, Jan Pascale

News of the World, David Crank, Elizabeth Keenan

Tenet, Nathan Crowley, Kathy Lucas

Best Visual Effects

Tenet, Andrew Jackson, Andrew Lockley, Scott R. Fisher, Mike Chambers

Love and Monsters, Matt Sloan, Genevieve Camilleri, Matt Everitt and Brian Cox

The Midnight Sky, Matt Kasmir, Chris Lawrence, Dave Watkins, Max Solomon

Mulan, Sean Faden, Anders Langlands, Seth Maury, Steve Ingram

The One and Only Ivan, Nick Davis, Greg Fisher, Ben Jones, Santiago Colomo Martinez

Best Documentary Feature

Collective (Magnolia Pictures and Participant)

Crip Camp (Netflix)

The Mole Agent (Gravitas Ventures)

My Octopus Teacher (Netflix)

Time (Amazon Studios)

Best Documentary Short Film

Colette (Time Travel Unlimited)

A Concerto Is a Conversation (Breakwater Studios)

Do Not Split (Field of Vision)

Hunger Ward (MTV Documentary Films)

A Love Song for Latasha (Netflix)

Best Animated Short Film

Burrow (Disney Plus/Pixar)

Genius Loci (Kazak Productions)

If Anything Happens I Love You (Netflix)

Opera (Beasts and Natives Alike)

Yes-People (CAOZ hf. Hólamói)

Best Live Action Short Film

Feeling Through

The Letter Room

The Present

Two Distant Strangers

White Eye