Lionel Messi

Lionel Messi India Visit: स्टार फुटबॉलपटू लिओनेल मेस्सीच्या नेतृत्वाखालील अर्जेंटिना संघ (Argentina Team) भारत दौऱ्यावर येणार आहे. त्याबाबतची माहिती केरळचे क्रीडा मंत्री व्ही. अब्दुरहिमान यांनी दिली. त्यांनी सांगितले की, प्रायोजकांनी या स्पर्धेसाठी सामन्याचे शुल्कही जमा केले आहे. आशिया दौऱ्यावर असताना, लिओनेल मेस्सीचा (Lionel Messi) समावेश असलेला अर्जेंटिनाचा फुटबॉल संघ या वर्षी केरळला येणार आहे. भारत केरळमध्ये होणाऱ्या मैत्रीपूर्ण सामन्यात अर्जेंटिनाविरुद्ध खेळणार आहे. सध्या जे काही घडत आहे त्यामुळे फुटबॉल चाहते उत्साहित आहेत.

केरळचे क्रीडा मंत्री म्हणाले-

प्रायोजकांकडून सामन्याचे शुल्क भरण्यास काही विलंब झाला होता. आता हे प्रकरण सोडवण्यात आले आहे. फिफा विंडोनुसार, जगभरातील संघांना अशा स्पर्धांमध्ये सहभागी होण्यासाठी ऑक्टोबर-नोव्हेंबरमध्ये वेळ देण्यात आला आहे. अशा परिस्थितीत, आपल्यासाठीही तोच वेळ निश्चित होण्याची शक्यता आहे. प्रस्तावित मैत्रीपूर्ण सामना येथे ग्रीनफील्ड स्टेडियमवर होण्याची शक्यता आहे. कारण तो आंतरराष्ट्रीय दर्जाचा आहे.

मेस्सी 14 वर्षांनंतर भारतात मैत्रीपूर्ण सामना खेळणार आहे लिओनेल मेस्सी 14 वर्षांनंतर भारतात मैत्रीपूर्ण सामना खेळणार आहे. यापूर्वी मेस्सी 2011 मध्ये भारत दौऱ्यावर आला होता, जेव्हा अर्जेंटिनाने कोलकाता येथील साल्ट लेक स्टेडियमवर व्हेनेझुएलाविरुद्ध विश्वचषक पात्रता सामना खेळला होता.

अर्जेंटिना 2026 च्या विश्वचषकासाठी पात्र ठरला आहे. 26 मार्च रोजी ब्राझीलला 4-1 असे हरवून अर्जेंटिना 2026 च्या विश्वचषकासाठी पात्र ठरला आहे. लिओनेल मेस्सी या सामन्यात खेळला नाही. ब्यूनस आयर्समध्ये खेळल्या गेलेल्या या सामन्यात अर्जेंटिनासाठी ज्युलियन अल्वारेझ, एन्झो फर्नांडिस, अॅलेक्सिस मॅक अॅलिस्टर आणि गुलियानो सिमोन यांनी गोल केले. ब्राझीलसाठी मॅथ्यूस कुन्हाने एकमेव गोल केला.

अर्जेंटिनाचा संघ फुटबॉलचा विश्वविजेता आहे. 36 वर्षांनंतर विजेतेपद जिंकले आहे. 2022 मध्ये पेनल्टी शूटआउटमध्ये फ्रान्सचा 4-2 असा पराभव करून संघाने विजेतेपद जिंकले. दोन्ही संघ 90 मिनिटांसाठी 2-2 असे बरोबरीत होते.अतिरिक्त वेळेनंतर सामना 3-3 असा बरोबरीत राहिला. त्यानंतर पेनल्टी शूटआउटद्वारे निर्णय घेण्यात आला. मेस्सीने अंतिम फेरीत दोन गोल केले. त्याच वेळी फ्रान्सकडून कायलियन एमबाप्पेने हॅटट्रिक केली. अर्जेंटिनाने 36 वर्षांनंतर फुटबॉल विश्वचषक जिंकला. 1986 मध्ये झालेल्या विश्वचषकात संघ विजेता बनला. 1978 मध्ये अर्जेंटिना पहिल्यांदाच विश्वविजेता बनला.

अर्जेंटिना संघाने ऑक्टोबर-नोव्हेंबरमध्ये केरळचा नियोजित दौरा रद्द केला आहे कारण प्रायोजकांनी कराराच्या अटींचे उल्लंघन केले आहे. अब्दुरहिमान यांनी गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये घोषणा केली होती की अर्जेंटिना संघ केरळचा दौरा करेल. इतकेच नाही तर ते कोचीमध्ये 2 मैत्रीपूर्ण सामने देखील खेळेल.

सामना कधी आणि कुठे होणार?

अर्जेंटिना ऑक्टोबर-नोव्हेंबर 2025 मध्ये मैत्रीपूर्ण सामन्यांसाठी भारतात येईल कारण फिफाने अशा सामन्यांसाठी या तारखा निश्चित केल्या आहेत. अधिक माहिती आणि सामन्याची तारीख अद्याप देण्यात आलेली नाही. बहुधा, हा सामना तिरुवनंतपुरममधील ग्रीनफील्ड आंतरराष्ट्रीय स्टेडियममध्ये खेळवला जाईल, कारण अशा सामन्यांसाठी ते पूर्णपणे तयार आहे.