Virat kohli On Babar Azam: बाबर आझमसोबतच्या पहिल्या भेटीबाबत विराट कोहलीने केला खुलासा, सांगितले यावेळी जगातील सर्वोत्तम फलंदाज

2019 च्या विश्वचषकात कोहली पहिल्यांदा त्याला भेटला होता. त्या भेटीचा किस्साही त्यांनी सांगितला. स्टार स्पोर्ट्सशी संवाद साधताना कोहली म्हणाला, "बाबर आझमसोबत माझी पहिली गोष्ट 2019 च्या विश्वचषकानंतर होती. आम्ही बसलो आणि खूप बोललो.

Virat kohli On Babar Azam: बाबर आझमसोबतच्या पहिल्या भेटीबाबत विराट कोहलीने केला खुलासा, सांगितले यावेळी जगातील सर्वोत्तम फलंदाज
Babar Azam And Virat Kohli (Photo Credit - Twitter)

आशिया चषक (Asia Cup 2022) स्पर्धेत रविवारी पाकिस्तानविरुद्धच्या ब्लॉकबस्टर सामन्यापूर्वी भारताचा माजी कर्णधार आणि स्टार फलंदाज विराट कोहलीने (Virat Kohli) पाकिस्तानचा कर्णधार बाबर आझमचे (Babar Azam) जोरदार कौतुक केले आहे. त्याने बाबरचे वर्णन सध्याचा सर्वोत्तम फलंदाज असे केले. 2019 च्या विश्वचषकात कोहली पहिल्यांदा त्याला भेटला होता. त्या भेटीचा किस्साही त्यांनी सांगितला. स्टार स्पोर्ट्सशी संवाद साधताना कोहली म्हणाला, "बाबर आझमसोबत माझी पहिली गोष्ट 2019 च्या विश्वचषकानंतर होती. आम्ही बसलो आणि खूप बोललो. तो खूप आदर देतो. जागतिक क्रिकेटमध्ये इतकी चांगली कामगिरी केल्यानंतरही, बदल आला आहे. तो एक खेळाडू म्हणून खूप पुढे जाईल. कोहली पुढे म्हणाला, "आम्ही खाली बसलो आणि खेळाबद्दल बोललो. त्याला खूप आदर होता जो जागतिक क्रिकेटमध्ये इतकी चांगली कामगिरी करूनही बदलला नाही. त्याच्याकडे अप्रतिम प्रतिभा आहे. तो कदाचित या क्षणी जगातील सर्वोत्तम आहे. त्याला खेळताना पाहणे मला नेहमीच आवडते.

बाबर ODI-T20 क्रमवारीत अव्वल स्थानावर

बाबर 2022 मध्ये जबरदस्त फॉर्ममध्ये आहे. एकदिवसीय आणि टी-20 मध्ये तो जगातील नंबर वन फलंदाज आहे. कसोटी क्रमवारीत तिसऱ्या स्थानावर असताना. बाबरने यावर्षी सर्व फॉरमॅटमध्ये 15 सामने खेळले आहेत आणि 19 डावांमध्ये 78.11 च्या सरासरीने 1406 धावा केल्या आहेत. त्याची वैयक्तिक सर्वोत्तम धावसंख्या 196 आहे. यावर्षी त्याने आपल्या बॅटने पाच शतके आणि दहा अर्धशतके झळकावली आहेत. (हे देखील वाचा: IND vs PAK: विराट कोहली आणखी एक मोठा विक्रम करणार, तिन्ही फॉरमॅटमध्ये 100 सामने खेळणारा ठरणार दुसरा क्रिकेटर)

10 महिन्यांनंतर दोन्ही संघ आमनेसामने येणार 

दहा महिन्यांनंतर दोन्ही देश आमनेसामने येणार आहेत. यापूर्वी, दोघेही 24 ऑक्टोबर 2021 रोजी टी-20 विश्वचषक स्पर्धेत एकाच मैदानावर खेळले होते, ज्यामध्ये पाकिस्तानने 10 विकेट्सने विजय मिळवला होता. शेवटच्या वेळी दोन्ही संघ आमनेसामने आले होते तेव्हा विराट कोहली कर्णधार होता. त्याने टी-20 विश्वचषकापूर्वीच सांगितले होते की, तो स्पर्धेनंतर टी-20 कर्णधारपद सोडणार आहे. त्याच्यासाठी कर्णधार म्हणून पाकिस्तानविरुद्धचा शेवटचा सामना विसरता येणारा होता. वर्ल्ड कपमध्ये टीम इंडियाला पहिल्यांदाच पाकिस्तानकडून पराभव पत्करावा लागला. या स्पर्धेनंतर रोहित शर्मा नियमित कर्णधार झाला. पाकिस्तानचा बदला घेण्याची जबाबदारी या रोहितवर आहे.

(The above story first appeared on LatestLY on Aug 27, 2022 11:56 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).