Rohit Sharma: विराट-बुमराह नाही, भारतीय कर्णधार रोहित शर्माने 'या' तिघांना दिले टी-20 विश्वचषक विजयाचे श्रेय

Rohit Sharma: अंतिम सामन्यात भारतीय संघाने दक्षिण आफ्रिकेचा पराभव करत 2007 नंतर दुसऱ्यांदा विश्वचषक जिंकला. 2024 च्या टी-20 विश्वचषकाचे विजेतेपद मिळवून दोन महिने होत आले आहेत, पण या विजयाचा उत्सव अजून संपलेला नाही.

Rohit Sharma: विराट-बुमराह नाही, भारतीय कर्णधार रोहित शर्माने 'या' तिघांना दिले टी-20 विश्वचषक विजयाचे श्रेय
Rohit Sharma (Photo Credit - X)

मुंबई: रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखालील भारतीय संघाने अमेरिका आणि वेस्ट इंडिजच्या यजमान जूनमध्ये खेळलेल्या टी-20 विश्वचषक 2024 चे विजेतेपद जिंकले. अंतिम सामन्यात भारतीय संघाने दक्षिण आफ्रिकेचा पराभव करत 2007 नंतर दुसऱ्यांदा विश्वचषक जिंकला. 2024 च्या टी-20 विश्वचषकाचे विजेतेपद मिळवून दोन महिने होत आले आहेत, पण या विजयाचा उत्सव अजून संपलेला नाही. रोहित शर्माला (Rohit Sharma) सीईएटी क्रिकेट रेटिंग पुरस्कारांमध्ये वर्षातील सर्वोत्कृष्ट पुरुष आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटपटू म्हणून घोषित केल्यानंतर, तीन दिग्गजांचे भारतीय क्रिकेटचे आधारस्तंभ म्हणून वर्णन केले आणि 2024 च्या टी-20 विश्वचषकाच्या विजयाचे श्रेय देखील दिले.

खरं तर, भारतीय संघाचा कर्णधार रोहित शर्माने बुधवारी सांगितले की त्यांनी माजी मुख्य प्रशिक्षक राहुल द्रविड, निवड समितीचे अध्यक्ष अजित आगरकर आणि बीसीसीआयचे सचिव जय शाह यांचे कौतुक केले आणि सांगितले की त्यांनी खेळाडूंकडून सर्वोत्तम कामगिरी काढण्याचा प्रयत्न केला आहे ज्यामुळे भारत 2024 च्या टी-20 विश्वचषकाचे विजेतेपद जिंकू शकेल. (हे देखील वाचा: Jay Shah: जय शाह आयसीसीचे नवे अध्यक्ष होणार? ग्रेग बार्कले यांची निवडणुकीतून माघार)

सीईएटी क्रिकेट रेटिंग अवॉर्ड्समध्ये वर्षातील सर्वोत्तम आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटपटू म्हणून निवड झाल्यानंतर रोहित म्हणाला, "या संघाला निकालाची फारशी चिंता न करता मोकळेपणाने खेळता यावे, असे बनवणे हे माझे स्वप्न होते." हे आवश्यक होते. जय शाह, श्री राहुल द्रविड आणि निवड समितीचे अध्यक्ष अजित आगरकर हे माझे तीन आधारस्तंभामुळे मला खूप मदत मिळाली.

रोहित पुढे म्हणाला की टी-20 विश्वचषक जिंकणे ही अशी भावना होती जी दररोज येत नाही. हे असे काहीतरी होते ज्याची आम्ही सर्व अपेक्षा करत होतो. जेव्हा आम्ही विश्वचषक जिंकला, तेव्हा प्रत्येकासाठी त्या क्षणाचा आनंद घेणे महत्त्वाचे होते, जे आम्ही खूप चांगले केले आणि आमच्या देशाचे आभार मानतो ज्याने आमच्यासोबत आनंद साजरा केला.

(The above story first appeared on LatestLY on Jan 01, 1970 05:30 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).