Missing Link: मुंबई-पुणे एक्सप्रेसवेवर दरड कोसळली: 'मिसिंग लिंक'वरील मुंबईकडे जाणारी मार्गिका बंद
मुंबई-पुणे एक्सप्रेसवेवरील खंडाळा एक्झिटजवळ नवनवीन बांधण्यात आलेल्या 'मिसिंग लिंक' टप्प्यावर दरड कोसळल्याने मुंबईकडे जाणारी वाहतूक पूर्णपणे ठप्प झाली आहे. या दुर्घटनेत कोणतीही जीवितहानी झालेली नसून, मार्ग मोकळा करण्याचे काम युद्धपातळीवर सुरू आहे.
मुंबई-पुणे एक्सप्रेसवेवरील खंडाळा एक्झिटजवळ असलेल्या नव्याने सुरू झालेल्या 'मिसिंग लिंक' (Missing Link) टप्प्यावर सोमवारी पहाटे भीषण दरड कोसळली. या घटनेमुळे मुंबईच्या दिशेने जाणारी मार्गिका पूर्णपणे बंद करण्यात आली आहे. प्राथमिक माहितीनुसार, या दुर्घटनेत कोणतीही जीवितहानी किंवा दुखापत झाल्याचे वृत्त नाही. प्रशासनाकडून तातडीने मदतकार्य सुरू करण्यात आले असून दरड उपसण्याचे काम वेगाने सुरू आहे.
वाहतूक रोखली आणि मार्ग वळवला
पहाटे सुमारे ४ च्या सुमारास झालेल्या या घटनेनंतर सुरक्षेचा उपाय म्हणून महाराष्ट्र रस्ते विकास महामंडळ (MSRDC) आणि महामार्ग वाहतूक पोलिसांनी पुणे ते मुंबई दरम्यानची वाहतूक इतर मार्गांवर वळवली आहे. मिसिंग लिंक बोगद्याच्या दुसऱ्या एक्झिटजवळ माती आणि मोठे दगड आल्याने हा रस्ता वाहतुकीसाठी धोकादायक बनला होता. सध्या मुंबईकडे जाणारी वाहने जुन्या राष्ट्रीय महामार्गावरून (NH-48) किंवा जुन्या घाटाच्या मार्गाने पुढे सोडली जात आहेत.
('सोशली' (SocialLY) हे आपल्यासाठी ट्विटर, इन्स्टाग्राम आणि यूट्यूब अशा सोशल मीडिया जगातील ताज्या ब्रेकिंग न्यूज, व्हायरल ट्रेंड व माहिती घेऊन येते. वृत्तात एम्बेड केलेली पोस्ट यूजर्सच्या सोशल मीडिया अकाऊंटमधून थेट एम्बेड करण्यात आली आहे. लेटेस्टलीच्या कर्मचाऱ्याने अथवा लेखकाने त्याचे संपादन किंवा त्यात सुधारणा केलेली नाही. सदर पोस्टमधील वस्तुस्थिती, प्रतिक्रियामधून लेटेस्टलीची मते प्रतिबिंबित होत नाहीत. तसेच या मजकूराची जबाबदारी अथवा उत्तरदायीत्व लेटेस्टली स्वीकारत नाही.)