Nagpur: शहर सुशोभित करण्यासाठी लावलेल्या झाडांची चोरी, दोघांना अटक

नागपूर पोलीस (Nagpur Police) झोपेतून जागे झाले. रोप चोरीच्या आरोपाखाली गुरुवारी सायंकाळी दोघांना अटक (Arrested) करण्यात आली. त्याची आलिशान कार जप्त (Seize) करण्यात आली आहे.

Arrested

चमकणाऱ्या वाहनांमधून दोन चोरटे (Thieves) कोणताही आवाज न करता अगदी शांतपणे उतरले. तीन-चार रोपे चोरली, गाडीत ठेवली आणि ते चालत राहिले. एका जबाबदार व्यक्तीने आपल्या मोबाईलमध्ये सर्व काही रेकॉर्ड केले आणि हे कृत्य सोशल मीडियावर व्हायरल झाले. नागपूर पोलीस (Nagpur Police) झोपेतून जागे झाले. रोप चोरीच्या आरोपाखाली गुरुवारी सायंकाळी दोघांना अटक (Arrested) करण्यात आली. त्याची आलिशान कार जप्त (Seize) करण्यात आली आहे. महाराष्ट्राची उपराजधानी नागपुरात होणाऱ्या G20 परिषदेची जोरदार तयारी सुरू आहे.

शहर स्वच्छ व सुंदर करण्यासाठी ही रोपे लावण्यात आली आहेत. पण पकडलेल्या दोघांना ही रोपे आवडली आणि त्यांनी ते त्यांचे ऑफिस सजवण्यासाठी उचलले. अटक केलेल्या दोघांनीही गुन्ह्याची कबुली दिली आहे. प्लांटची चोरी करण्यासाठी वापरलेल्या कारचा नोंदणी क्रमांक MH01BB8298 आहे. ते छत्रपती मेट्रो स्थानकावरून जप्त करण्यात आले आहे. या स्थानकाच्या एका बाजूला ही गाडी पार्क करून या दोघांनी मध्यरात्री अगदी आरामात रस्ता ओलांडला. हेही वाचा Pimpri-Chinchwad: महिलेने रस्त्यावर कुटुंबाचा छळ होत असल्याचा व्हिडिओ केला पोस्ट, पिंपरी-चिंचवड पोलिसांकडून दोघांना अट

मेट्रोसाठी खांबाखालील दुभाजक ओलांडून रस्त्याच्या पलीकडे जाऊन झाडे उचलून आपल्या गाडीजवळ आणली. नागपूरच्या रस्त्यांच्या कडेला सुंदर झाडे आणि रोपे लावली जात आहेत ज्यातून परदेशी पाहुणे G20 शिखर परिषदेसाठी जाणार आहेत. या चोरीबाबत कोणताही गुन्हा दाखल नसताना आश्चर्यकारक गोष्ट घडली. तसेच शहराच्या सुशोभिकरणासाठी रोपे लावण्याचे कंत्राट मिळालेल्या ठेकेदारालाही याची माहिती नव्हती.

हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होताच नागपूर पोलिस खडबडून जागे झाले. शोधण्यासाठी इकडे तिकडे धावलो. रोप चोरणाऱ्याचा फोन नंबर चंद्रपूरचा असल्याचे निष्पन्न झाले, चोर हा मुंबईचा असल्याचे निष्पन्न झाले, ज्या ठिकाणाहून रोपे चोरीला गेली, रस्त्याच्या कडेला त्याचे ऑटो डीलरशिपचे दुकान सापडले. ही बातमी सोशल मीडियावर व्हायरल होताच शहर पोलीस प्रमुख अमितेश कुमार यांनी झोनल डीसीपी अनुराग जैन यांना माहिती दिली. हेही वाचा Amruta Fadnavis vs Mumbai Designer Case: अनिक्षा जयसिंघानीला 21 मार्चपर्यंत पोलिस कोठडी

त्यानंतरच राणा प्रताप नगर पोलिस ठाण्याच्या पथकाने कारवाई करत चोरट्याचा माग काढला. दरम्यान, किरीट बोस नावाच्या ठेकेदाराला आपली रोपे चोरीला गेल्याची माहितीही नव्हती. नंतर त्याने पुष्टी केली की होय काही रोपे चोरीला गेली आहेत. मात्र अद्यापपर्यंत किती रोपांची चोरी झाली याचा नेमका निष्कर्ष ते पोहोचू शकलेले नाहीत. त्यांनी निश्चितपणे सांगितले आहे की ते खूप महाग होते. जी-20 बैठकीसाठी दक्षिण भारतातून शहराची सजावट करण्यासाठी सजावट आणण्यात आली होती.

(Social media brings you the latest breaking news, viral news from the world of social media including Twitter, Instagram and YouTube. The above post is embedded directly from the user's social media account. This body of content has not been edited or may not be edited by Latestly staff. Opinions appearing on social media posts and the facts do not reflect the opinions of Latestly, and Latestly assumes no responsibility for the same.)

Share Now

Share Now