मुंबईत लोअर परळमधील Pokiddo Junior मध्ये पास्तात झुरळ आढळल्याचा पालकाचा आरोप (See Pics and Videos)
मुंबईच्या लोअर परळ भागातील एका प्रसिद्ध मुलांच्या प्ले झोनमध्ये पास्तामध्ये झुरळ आढळल्याचा आरोप एका पालकाने केला आहे. मुलांनी अन्न खाल्ल्यानंतर हा प्रकार उघडकीस आल्याचे सांगत बीएमसी आणि एफडीएकडे तक्रार करण्यात आली आहे.
मुंबईच्या लोअर परळ (Lower Parel) भागातील एका लोकप्रिय मुलांच्या प्ले झोनमध्ये दिलेल्या पास्तामध्ये झुरळ आढळल्याचा आरोप एका पालकाने केला आहे. मुलांनी हे अन्न खाल्ल्यानंतर हा प्रकार उघडकीस आल्याचा दावा करण्यात आला असून, बसण्याच्या जागेतही मृत झुरळे (Cockroach) आढळल्याचे पालकाने म्हटले आहे. या आरोपांची अद्याप स्वतंत्रपणे पडताळणी झालेली नाही. नक्की वाचा: महाराष्ट्रात शाळा आणि आजुबाजूच्या परिसरात आता चॉकलेट, चिप्स सह जंक फूड वर बंदी; FDA चा आदेश जारी.
एक्सवर पोस्ट करत केला दावा
A cockroach was found in the pasta served to us after our kids had already eaten it. This is completely unacceptable @pokiddojunior, (#LowerParel) this is a serious food safety and hygiene lapse. They are literally playing with kids’ health. This is one of Mumbai’s popular kids’… pic.twitter.com/VDPrh20sx6
— Shrimi Choudhary श्रीमी (@Shrimichoudhary) July 29, 2026
श्रीमी चौधरी या पालकाने एक्स (ट्विटर) या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर छायाचित्रे आणि व्हिडिओसह ही तक्रार पोस्ट केली आहे. या पोस्टमध्ये त्यांनी बृहन्मुंबई महानगरपालिका (बीएमसी), महाराष्ट्र अन्न व औषध प्रशासन (एफडीए) आणि एफडीए आयुक्त तुकाराम मुंढे यांना टॅग करत या कथित हलगर्जीपणाची चौकशी करण्याची मागणी केली आहे.
पोस्टमध्ये चौधरी यांनी म्हटले आहे की, मुलांनी पास्ता खाल्ल्यानंतर त्यात झुरळ आढळले, ही अत्यंत गंभीर बाब असून हा अन्न सुरक्षा आणि स्वच्छतेच्या दृष्टीने मोठा हलगर्जीपणा आहे. मुंबईतील लोकप्रिय मुलांच्या प्ले झोनपैकी हे एक असूनही संपूर्ण बसण्याच्या परिसरात मृत झुरळे पसरलेली होती, असा दावाही त्यांनी केला आहे.
प्रशासनाकडून अद्याप प्रतिसाद नाही
या पोस्टमध्ये बीएमसी, महाराष्ट्र एफडीए आणि तुकाराम मुंढे यांना तात्काळ चौकशी करून योग्य ती कारवाई करण्याची विनंती करण्यात आली आहे. मात्र आतापर्यंत संबंधित प्ले झोन किंवा प्रशासनाकडून या आरोपांबाबत कोणतीही अधिकृत प्रतिक्रिया देण्यात आलेली नाही.
हे आरोप अद्याप स्वतंत्रपणे सिद्ध झालेले नाहीत आणि कोणत्याही अधिकृत तपासणीचा निष्कर्ष अद्याप जाहीर करण्यात आलेला नाही. आरोप खरे ठरल्यास संबंधित आस्थापनेच्या स्वच्छता आणि अन्न सुरक्षा पद्धतींचा फेरआढावा घेतला जाऊ शकतो. तोपर्यंत हा दावा केवळ पालकाने सोशल मीडियावर केलेला आरोप म्हणूनच गणला जात आहे.
(The above story first appeared on LatestLY on Jul 30, 2026 01:21 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

