Taloja Crime: तळोजामध्ये आजोबांचे 12 लाखांचे दागिने लुटल्याप्रकरणी नातू आणि त्याच्या मित्राला अटक
तळोजा (Taloja) येथील तोंडरे (Tondare) गावातील देवीदास हलुराम पाटील हे व्यापारी आहेत. त्यांना 15 डिसेंबर रोजी सायंकाळी 6.30 च्या सुमारास कार्यालयात एकटे असताना त्यांच्यावर हल्ला (Attack) करून लुटण्यात आले. तिघांनी त्यांच्या कार्यालयात घुसून शटर बंद करून पाटील यांच्यावर लोखंडी हत्यारांनी वार केले.
आजोबांचे 12 लाखांचे दागिने लुटल्याप्रकरणी नातू आणि त्याच्या मित्राला अटक (Arrest) करण्यात आली आहे. तळोजा (Taloja) येथील तोंडरे (Tondare) गावातील देवीदास हलुराम पाटील हे व्यापारी आहेत. त्यांना 15 डिसेंबर रोजी सायंकाळी 6.30 च्या सुमारास कार्यालयात एकटे असताना त्यांच्यावर हल्ला (Attack) करून लुटण्यात आले. तिघांनी त्यांच्या कार्यालयात घुसून शटर बंद करून पाटील यांच्यावर लोखंडी हत्यारांनी वार केले. त्यानंतर पाटील यांच्याकडून सुमारे 12 लाख रुपये किमतीचे 27 तोळे सोने लुटले. या घटनेनंतर कार्यालयात उपस्थित असलेल्या पाटील यांच्या नातवाने मदतीसाठी आरडाओरड करून आजोबांना रुग्णालयात दाखल केले. तळोजा पोलिसांनी (Taloja police) गुन्हा दाखल केला असून समांतर तपास गुन्हे शाखा युनिट दोनचे पोलिस करत आहेत.
तपासा दरम्यान वरिष्ठ पोलीस निरीक्षक गिरीधर गोरे यांनी घटनास्थळी भेट दिली. तांत्रिक तपास आणि माहितीच्या आधारे त्यांना असे आढळून आले की दरोड्याची योजना त्यांच्या नातवानेच रचली होती. ज्याने त्याच्या साथीदारांना गुन्हा करण्यास सांगितले होते. त्यानुसार गुन्हे शाखेने पाटील यांचा अल्पवयीन नातू व अन्य दोन अल्पवयीन साथीदारांना ताब्यात घेतले. तसेच तुर्भे नाका येथून शाहरुख रशीद कुरेशी आणि जुबेर कादिर खान यांना अटक केली. हेही वाचा Mumbai Crime: मुंबईत आंतरराष्ट्रीय व्हर्च्युअल नंबर सॉफ्टवेअरचा वापर करून महिलेला अश्लील संदेश आणि कॉल, इव्हेंट मॅनेजमेंट व्यावसायिकाला अटक
चोरीचे सर्व सोने पोलिसांनी जप्त केले आहे. नातवाला पैसे हवे होते म्हणून त्याने गुन्ह्याची योजना आखली. आजोबा ऑफिसला जाताना नेहमी वजनदार सोन्याची चेन घालतात आणि आपल्या साथीदारांना लुटायला सांगत होते. हे त्याला माहीत होते. त्याने त्याच्या साथीदारांना माहिती दिली आणि त्यानुसार हा गुन्हा घडला, गोरे म्हणाले.
(Social media brings you the latest breaking news, viral news from the world of social media including Twitter, Instagram and YouTube. The above post is embedded directly from the user's social media account. This body of content has not been edited or may not be edited by Latestly staff. Opinions appearing on social media posts and the facts do not reflect the opinions of Latestly, and Latestly assumes no responsibility for the same.)