Maharashtra Politics: आदित्य ठाकरेंकडून महाराष्ट्रात 'शिवसंवाद यात्रा', भिवंडीतील सभेत म्हणाले - मी नव्याने शिवसेना स्थापन करण्यासाठी निघालो

ठाणे येथील भिवंडी शहरात आदित्य ठाकरे यांनी तीन दिवसीय 'शिवसंवाद यात्रा' सुरू केली. येथे त्यांच्या समर्थकांनी त्यांचे जंगी स्वागत केले. रॅलीत आदित्य ठाकरे म्हणाले, मी ही शिवसंवाद यात्रा सुरू करत आहे.

Maharashtra Politics: आदित्य ठाकरेंकडून महाराष्ट्रात 'शिवसंवाद यात्रा', भिवंडीतील सभेत म्हणाले - मी नव्याने शिवसेना स्थापन करण्यासाठी निघालो
Aaditya Thackeray | (Photo Credit: Facebook)

महाराष्ट्राच्या राजकारणात गेल्या महिनाभरापासून सुरू असलेली राजकीय उलथापालथ थांबण्याचे नाव घेत नाही आहे. एकीकडे शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांच्या मुख्यमंत्रिपदाची खुर्ची गेली असताना दुसरीकडे पक्षही हातातून निसटताना दिसत आहे. 40 आमदार आधीच मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे (CM Eknath Shinde) यांच्यासोबत असताना आता 12 खासदारही शिंदे गटाकडे गेले आहे. अशा परिस्थितीत उद्धव ठाकरे यांचे पुत्र आदित्य ठाकरे (Aditya Thackeray) यांनी महाराष्ट्रात ‘शिवसंवाद यात्रा’ सुरू केली आहे. ते म्हणाले, पक्ष संघटना नव्याने तयार करण्याच्या तयारीत आहे. एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली राज्यात सध्याचे सरकार बेकायदेशीरपणे स्थापन झाले आहे. आणि ते पडेल. ठाणे येथील भिवंडी शहरात आदित्य ठाकरे यांनी तीन दिवसीय 'शिवसंवाद यात्रा' सुरू केली. येथे त्यांच्या समर्थकांनी त्यांचे जंगी स्वागत केले. रॅलीत आदित्य ठाकरे म्हणाले, मी ही शिवसंवाद यात्रा सुरू करत आहे. जनतेचे आशीर्वाद घेण्यासाठी मी भिवंडीत आलो आहे. मी शिवसेना आणि महाराष्ट्राच्या पुनर्बांधणीसाठी निघालो आहे.

मला खात्री आहे की हे सरकार पडेल

युवासेना प्रमुख आदित्य ठाकरे म्हणाले, “मविआ सरकारने राज्यात विकासकामे केली होती, पण सध्याच्या सरकारमध्ये मंत्रिमंडळात दोनच सदस्य आहेत. राज्याला पुराचा सामना करावा लागत आहे. या परिस्थितीतही ते आम्हाला धमक्या देण्याचा प्रयत्न करत आहेत, पण आम्ही अशा धमक्यांची दखल घेणार नाही. मला खात्री आहे की हे सरकार पडेल. ते बेकायदेशीरपणे बनवले गेले होते." बंडखोर आमदारांमध्ये हिंमत असेल तर त्यांनी राजीनामा देऊन पुन्हा निवडणुकीच्या रिंगणात यावे आणि जिंकून दाखवावे, असे आदित्य ठाकरे म्हणाले. उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखाली त्यांना विजय मिळाला, जो आता होणार नाही.

वडील आजारी असताना एकनाथ शिंदे यांनी बंड केले

युवासेना प्रमुख आदित्य ठाकरे म्हणाले, माझे वडील उद्धव ठाकरे आजारी असताना एकनाथ शिंदे यांनी बंड केले. शिवसेनेच्या बंडखोरांना राज्य मंत्रिमंडळात संधी देण्यात आली, पण त्यांनी आमचा विश्वासघात करून आम्हाला सोडले. जे आम्हाला सोडून गेले ते शिवसैनिक नाहीत, ते देशद्रोही आहेत. त्या बंडखोर आमदारांची आज काय अवस्था आहे बघा, असे आदित्य ठाकरे म्हणाले. त्यांना मतदानासाठी बसमध्ये बसावे लागते कारण त्यांना लपवून ठेवण्यात आले आहे." (हे देखील वाचा: Sanjay Raut यांना ED कार्यालयात दाखल होण्यासाठी 7 ऑगस्ट पर्यंत वेळ; वकील Vikrant Sabne यांची माहिती)

बंडखोरांसाठी 'मातोश्री'चे दरवाजे सदैव उघडे

युवासेना प्रमुख आदित्य ठाकरे म्हणाले, “आम्ही राजकारण करू शकलो नाही हीच आमची चूक होती. त्यामुळे या परिस्थितीचा सामना करावा लागला. जे आमच्या विरोधात होते त्यांना आम्ही त्रास दिला नाही.” मात्र, पक्षातील सर्व बंडखोरांना परत यायचे असेल, तर त्यांच्यासाठी 'मातोश्री'चे दरवाजे सदैव खुले आहेत, असे ते म्हणाले.

(The above story first appeared on LatestLY on Jul 21, 2022 04:51 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).