मंगळवार, २८ जुलै, २०२६ रोजी मुंबईत हवामान अत्यंत अस्थिर राहण्याची शक्यता आहे. संपूर्ण दिवसभर १००% पावसाची शक्यता असून, दुपारच्या सुमारास २९°C पर्यंत तापमान पोहोचेल. मात्र, संध्याकाळपर्यंत ते २७°C पर्यंत खाली येईल. कमाल वाऱ्याचा वेग २१ किमी/तास पर्यंत जाऊ शकतो. दिवसभरात ढगांच्या गडगडाटासह जोरदार पावसाची शक्यता हवामान खात्याकडून वर्तवण्यात आली आहे. विशेषतः दुपारच्या वेळी म्हणजेच १२:०० ते १८:०० या वेळेत हलक्या ते मध्यम स्वरूपाचा पाऊस पडण्याची शक्यता सर्वाधिक आहे, ज्यामध्ये वाऱ्याचा वेगही २० किमी/तास पर्यंत पोहोचेल. रात्री उशिरापर्यंतही हलक्या सरी सुरू राहतील.
| मुंबई, महाराष्ट्र साठी उद्याचा हवामान अंदाज — मंगळवार, २८ जुलै, २०२६ | ||
|
कमाल तापमान
29°C |
किमान तापमान
25°C |
हवामान स्थिती
गडगडाटी वादळ |
|
पावसाची शक्यता
100% |
कमाल वाऱ्याचा वेग
21 km/h |
|
| मुंबई साठी तासागणिक हवामान अंदाज — मंगळवार, २८ जुलै, २०२६ | ||||
| वेळ (IST) | तापमान | हवामान | पाऊस | वारा |
| 00:00 | 25°C | दाट रिमझिम | 96% | 9 km/h |
| 03:00 | 26°C | मध्यम रिमझिम | 97% | 14 km/h |
| 06:00 | 26°C | दाट रिमझिम | 99% | 9 km/h |
| 09:00 | 28°C | मध्यम रिमझिम | 100% | 13 km/h |
| 12:00 | 29°C | हलकी रिमझिम | 99% | 20 km/h |
| 15:00 | 29°C | हलकी रिमझिम | 99% | 20 km/h |
| 18:00 | 27°C | मध्यम रिमझिम | 100% | 19 km/h |
| 21:00 | 27°C | हलकी रिमझिम | 96% | 18 km/h |
मुंबई, महाराष्ट्र थेट हवामान नकाशा (Windy)
दुपारच्या वेळी हलकी ते मध्यम रिमझिम सुरू राहील, तर संध्याकाळी १८:०० वाजता मध्यम ते जोरदार पावसाचा अंदाज आहे. रात्री ९:०० वाजेपर्यंतही पावसाची शक्यता ९६% आहे. नागरिकांनी आवश्यक ती खबरदारी घ्यावी.
अस्वीकरण: या अहवालासाठी मूलभूत माहिती आणि संशोधन संकलित करण्यात एआय साधनांची मदत घेण्यात आली. अंतिम मजकूर लेटेस्टली येथील मानवी संपादकांनी तपासला, संपादित केला आणि पडताळला आहे.