मुंबई हवामान अंदाज: मुंबई आणि आसपासच्या भागात आज मौसमी पाऊस जोर धरणार
मुंबईत २४ जुलै रोजी ढगाळ हवामानासह अधूनमधून पावसाच्या मुसळधार सरी कोसळण्याची शक्यता आहे. हवामान विभागाने शहरासाठी 'यलो अलर्ट' जारी केला असून नागरिकांना सतर्क राहण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.
मुंबई आणि आसपासच्या परिसरात २४ जुलै रोजी हवामान ढगाळ राहून अधूनमधून जोरदार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. हवामान विभागाने मुंबई, ठाणे आणि पालघर या भागांसाठी 'यलो अलर्ट' जारी केला आहे. या काळात ताशी ३० ते ४० किलोमीटर वेगाने वारे वाहण्याची शक्यता असून कमाल तापमान २९ अंश सेल्सिअस तर किमान तापमान २८ अंश सेल्सिअसच्या आसपास राहण्याचा अंदाज आहे.
दिवसभरात काही ठिकाणी विजांच्या कडकडाटासह पावसाच्या सरी कोसळू शकतात. विशेषतः सकाळच्या आणि दुपारच्या वेळी पावसाचा जोर अधिक राहण्याची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे.
जलसाठ्यात मोठी वाढ आणि तलाव ओव्हरफ्लो
गेल्या काही दिवसांपासून लागोपाठ होत असलेल्या पावसामुळे मुंबईला पाणीपुरवठा करणाऱ्या धरणांमधील पाणीसाठ्यात लक्षणीय वाढ झाली आहे. मुंबईला पाणी पुरवणाऱ्या सात प्रमुख तलावांमधील पाणीसाठा ७० टक्क्यांच्या पार पोहोचला आहे.
या मुसळधार पावसामुळे मोडक सागर तलाव पूर्ण क्षमतेने भरून वाहू लागला आहे. यापूर्वी तुळशी, विहार आणि तानसा हे तलावही ओव्हरफ्लो झाले आहेत. तलावांमधील या मुबलक पाणीसाठ्यामुळे मुंबईकरांना मोठा दिलासा मिळाला आहे.
वाहतूक आणि नागरिकांसाठी सतर्कतेचा इशारा
पावसाच्या शक्यतेमुळे सखल भागात काही प्रमाणात पाणी साचण्याची शक्यता नाकारता येत नाही. यामुळे रस्ते वाहतुकीवर काही प्रमाणात परिणाम होऊ शकतो. कामानिमित्त बाहेर पडणाऱ्या नागरिकांनी वेळेचे नियोजन करून आणि हवामानाचा अंदाज घेऊनच प्रवास करावा.
किनारपट्टीच्या भागात वाऱ्याचा वेग जास्त राहणार असल्याने पर्यटकांना आणि नागरिकांना समुद्राकाठी जाणे टाळण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे. स्थानिक प्रशासनाकडून सर्व आपत्कालीन यंत्रणा सज्ज ठेवण्यात आल्या आहेत.
(The above story first appeared on LatestLY on Jul 24, 2026 06:39 AM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

