Corona Vaccination in India: भारतात कोरोना लसीकरणाने ओलांडला 90 कोटींचा टप्पा, मनसुख मांडवीयांनी ट्विट करत दिली माहिती

देशात कोविड 19 (Covid 19) लसीचे (Vaccine) एकूण 89.67 कोटी डोस शुक्रवारी पार केले आहेत, असे केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने (Union Ministry of Health) सांगितले आहे. शुक्रवारी संध्याकाळी 7 वाजेपर्यंत 62 लाखांहून अधिक लसीचे डोस देण्यात आले.

Corona Vaccines | Image used for representational purpose | (Photo Credits: Pixabay)
देशात कोविड 19 (Covid 19) लसीचे (Vaccine) एकूण 89.67 कोटी डोस शुक्रवारी पार केले आहेत, असे केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने (Union Ministry of Health) सांगितले आहे. शुक्रवारी संध्याकाळी 7 वाजेपर्यंत 62 लाखांहून अधिक लसीचे डोस देण्यात आले. दिवसाच्या अंतिम अहवालांच्या संकलनासह दैनंदिन लसीकरणाची संख्या रात्री उशिरापर्यंत वाढण्याची अपेक्षा आहे, असे मंत्रालयाने म्हटले आहे. देशातील सर्वात असुरक्षित लोकसंख्या गटांना कोविड 19 पासून वाचवण्याचे साधन म्हणून लसीकरण व्यायाम आणि उच्च स्तरावर नियमितपणे पुनरावलोकन आणि निरीक्षण केले जात आहे, असे त्यात म्हटले आहे. देशव्यापी लसीकरण मोहीम 16 जानेवारी रोजी सुरू करण्यात आली आणि आरोग्य सेवकांना (HCW) पहिल्या टप्प्यात लसीकरण करण्यात आले. फ्रंटलाईन कामगारांचे (FLWs) लसीकरण 2 फेब्रुवारीपासून सुरू झाले.
दरम्यान शास्त्रीजींनी 'जय जवान - जय किसान' हा नारा दिला. आदरणीय अटलजींनी 'जय विज्ञान' जोडले आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी जी यांनी 'जय अनुसंधान' हा नारा दिला. आज अनुसंघाचा परिणाम म्हणजे ही कोरोना लस आहे. जय अनुसंधन,असे मनसुख मांडवीया यांनी ट्विट केले आहे.

कोविड 19 लसीकरणाचा पुढील टप्पा 1 मार्चपासून 60 वर्षांवरील लोकांसाठी आणि 45 आणि त्याहून अधिक वयाच्या निर्दिष्ट सह-रुग्ण परिस्थितीसाठी सुरू झाला. देशाने 1 एप्रिलपासून 45 पेक्षा जास्त वयाच्या सर्व लोकांसाठी लसीकरण सुरू केले. त्यानंतर सरकारने 1 मे पासून 18 वर्षांवरील सर्वांना लसीकरण करण्याची परवानगी देऊन लसीकरण मोहिमेचा विस्तार करण्याचा निर्णय घेतला.
डिसेंबर 2021 पर्यंत प्रत्येक प्रौढ व्यक्तीला लसीकरण करण्याचे सरकारचे लक्ष्य असल्याने ही संख्या महत्त्वाची मानली जात आहे. केंद्र सरकार वेग वाढवण्यासाठी आणि देशभरात कोविड -19 लसीकरणाची व्याप्ती वाढवण्यासाठी वचनबद्ध आहे, असे आरोग्य मंत्रालयाने आदल्या दिवशी सांगितले. अधिक लसींची उपलब्धता, राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांना लस उपलब्धतेची आगाऊ दृश्यमानता आणि लस पुरवठा साखळी सुव्यवस्थित करण्यासाठी लसीकरण मोहिमेला वेग देण्यात आला आहे.

(Social media brings you the latest breaking news, viral news from the world of social media including Twitter, Instagram and YouTube. The above post is embedded directly from the user's social media account. This body of content has not been edited or may not be edited by Latestly staff. Opinions appearing on social media posts and the facts do not reflect the opinions of Latestly, and Latestly assumes no responsibility for the same.)

Share Now

Share Now