Pune: पोपटाचा गोंगाट सहन न झाल्याने घेतली पोलिसांत धाव, शेजाऱ्याविरोधात अदखलपात्र गुन्हा दाखल

शिवाजीनगर (Shivajinagar) भागातील दोन शेजाऱ्यांपैकी एकाच्या मालकीच्या पाळीव पोपटावरून (Parrot) भांडण झाल्यामुळे पुण्यातील पोलिसांनी (Pune Police) शुक्रवारी अदखलपात्र गुन्ह्याची (Indictable offences) नोंद केली.

Parrot (PC - Pixabay)

शिवाजीनगर (Shivajinagar) भागातील दोन शेजाऱ्यांपैकी एकाच्या मालकीच्या पाळीव पोपटावरून (Parrot) भांडण झाल्यामुळे पुण्यातील पोलिसांनी (Pune Police) शुक्रवारी अदखलपात्र गुन्ह्याची (Indictable offences) नोंद केली. दुसऱ्या शेजाऱ्याने आरोप केला आहे की पक्षी गोंगाट करत होता आणि त्रास देत होता.  याप्रकरणी खडकी पोलिस ठाण्यात (Khadki Police Station) गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. शिवाजीनगर येथील महात्मा गांधी वसाहत येथे दोन शेजारी एकमेकांसमोर घरे आहेत. या प्रकरणातील तक्रारदार 72 वर्षीय व्यक्ती आहे. फिर्यादीने पोलिसांना सांगितले की, त्याच्या शेजारी एक पोपट आहे जो सतत चिडचिड करत असतो.

त्याने आरोप केला की, त्याने शेजाऱ्याला पोपटाला दुसऱ्या ठिकाणी नेण्यास सांगितल्यावर शेजाऱ्याने त्याच्यावर शिवीगाळ केली आणि त्याला इजा करण्याची धमकी दिली. खडकी पोलिस ठाण्याचे प्रभारी दत्तात्रय चव्हाण यांच्याशी संपर्क साधला असता, त्यांनी विवाहितेने दिलेल्या तक्रारीच्या आधारे अदखलपात्र गुन्हा दाखल करण्यात आल्याची पुष्टी केली. हेही वाचा Thane: ड्रग्ज प्रकरणात वाँटेड नायजेरियन व्यक्तीचा मृतदेह जंगलात आढळला

पोलिसांनी भारतीय दंड संहितेच्या कलम 504 (हेतूपूर्वक अपमान) आणि 506 (गुन्हेगारी धमकी) लागू केले आहेत. अदखलपात्र गुन्ह्याच्या बाबतीत, दखलपात्र गुन्ह्याच्या विरोधात, चौकशी सुरू करण्यासाठी आणि या प्रकरणात नाव असलेल्या व्यक्तींना अटक करण्यासाठी पोलिसांना न्यायालयाच्या परवानगीची आवश्यकता असते, जेथे पोलिस स्वतःहून कारवाई करू शकतात.

Share Now
Advertisement


Advertisement
Advertisement
Share Now
Advertisement