Nashik: कॉम्बॅट आर्मी एव्हिएशन ट्रेनिंग स्कूलच्या कॅम्पसमध्ये ड्रोनची घुसखोरी, ड्रोन कोणी उडवले, याचा शोध सुरू
कॅट्सच्या जवानांनी हे ड्रोन फायर करुन शूट करण्याची तयारी केली असता, ड्रोन प्रतिबंधित क्षेत्रातून गायब झाले.
महाराष्ट्रातील नाशिकमधील (Nashik) गांधीनगर येथील कॉम्बॅट आर्मी एव्हिएशन ट्रेनिंग स्कूल (CATS) च्या कॅम्पसमध्ये ड्रोन घुसल्याने अधिकाऱ्यांनी पोलिसांकडे तक्रार दाखल केली आहे. त्यानंतर विस्तीर्ण कॅम्पसच्या वर काही काळासाठी ड्रोन (Drone) गायब होण्यापूर्वी एका अधिकाऱ्याने रविवारी सांगितले. गुरुवारी रात्री 10 वाजता नाशिक-पुणे महामार्गालगतच्या कॅम्पसमध्ये ड्रोन दिसले आणि प्रमुख सुविधेतील सुरक्षा कर्मचार्यांनी त्याचा प्रतिकार करण्याआधीच ते गायब झाले, असे ते म्हणाले. कॅट्सच्या जवानांनी हे ड्रोन फायर करुन शूट करण्याची तयारी केली असता, ड्रोन प्रतिबंधित क्षेत्रातून गायब झाले.
नाशिक शहर पोलीस आयुक्तालयाकडून शहरातील नो ड्रोन फ्लाईग झोन जाहीर करण्यात आलेला असतानाही ड्रोन कसा आला, असा प्रश्न उपस्थित झाला आहे. सीएटीएसच्या अधिकाऱ्याने उपनानगर पोलिसांकडे तक्रार दाखल केली आहे, ते म्हणाले की या घटनेची गंभीर दखल घेण्यात आली आहे. हेही वाचा Thane Gangrape Case: ठाण्यात 16 वर्षीय मुलीवर सामूहिक बलात्कार, आरोपींमध्ये मर्चंट नेव्हीचा कर्मचारी आणि हिस्ट्रीशीटरचा समावेश
ड्रोन कोणी उडवले, याचा शोध आता उपनगर पोलीस घेत आहेत. सविस्तर चौकशी सुरू केली आहे. सीएटीएस हे आर्मी एव्हिएशनच्या विमानचालक आणि रिमोटली पायलटेड एअरक्राफ्ट सिस्टम (RPAS) क्रूचे अल्मा मॅटर आहे. लष्कराच्या सर्व वैमानिकांना लढाऊ उड्डाण आणि जमिनीवर प्रशिक्षण देणे ही त्याची भूमिका आहे.
(Social media brings you the latest breaking news, viral news from the world of social media including Twitter, Instagram and YouTube. The above post is embedded directly from the user's social media account. This body of content has not been edited or may not be edited by Latestly staff. Opinions appearing on social media posts and the facts do not reflect the opinions of Latestly, and Latestly assumes no responsibility for the same.)