तेव्हाही मला संपवता आलं नाही आणि यापुढेही संपवू शकणार नाहीत, Uddhav Thackeray यांना Devendra Fadnavis यांनी दिले प्रत्यूत्तर

फडणवीस म्हणाले की, तुम्ही मला 2019 मध्येच संपवण्याचा प्रयत्न केला. हे तिघे मिळून गेल्या अडीच वर्षांपासून मला संपवण्याचा प्रयत्न करत होते. पण ते पूर्ण करू शकलो नाही. तुम्ही यापुढेही यशस्वी होऊ शकणार नाही.

तेव्हाही मला संपवता आलं नाही आणि यापुढेही संपवू शकणार नाहीत, Uddhav Thackeray यांना Devendra Fadnavis यांनी दिले प्रत्यूत्तर
Devendra Fadnavis (Photo Credit - Twitter)

2019 च्या निवडणुकीनंतर (2019 Election) तुम्ही मला संपवू शकला नाही, गेल्या अडीच वर्षांत यापुढेही तुम्ही मला संपवू शकणार नाही. उद्धव ठाकरेंच्या (Uddhav Thackeray) आव्हानाला उत्तर देताना महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस (Devendra Fadnavis) यांनी हे उत्तर दिलं आहे. बुधवारी शिवसेनेच्या मुंबईतील सभेत उद्धव म्हणाले होते की, फडणवीस यांनी आपल्या कार्यकर्त्यांना बीएमसीची  निवडणूक शेवटची निवडणूक म्हणून लढण्यास सांगितले आहे. मी तुम्हाला तुमची पहिली निवडणूक म्हणून लढायला सांगतो, जिथे गमावण्यासारखे काहीही नाही.  फडणवीसांची शेवटची निवडणूक ठरेल अशा पद्धतीने भाजपला धूळ चारा.

त्यावर फडणवीस म्हणाले की, तुम्ही मला 2019 मध्येच संपवण्याचा प्रयत्न केला. हे तिघे मिळून गेल्या अडीच वर्षांपासून मला संपवण्याचा प्रयत्न करत होते. पण ते पूर्ण करू शकलो नाही. तुम्ही यापुढेही यशस्वी होऊ शकणार नाही. देवेंद्र फडणवीस पुढे म्हणाले, 'शिंदे सरकारने राजीनामा देऊन निवडणुकीत उतरावे, असे उद्धव ठाकरे वारंवार सांगतात. निवडणुकीच्या वेळी जनतेसमोर आपल्याला सोबत घेऊन गेल्यावर अडीच वर्षांपूर्वी त्यांना ही कल्पना का आली नाही. पण नंतर स्वार्थासाठी त्यांनी राष्ट्रवादी-काँग्रेसशी हातमिळवणी करून सरकार स्थापन केले?

फडणवीस पुढे म्हणाले की, कोणाला लाख शुभेच्छा दिल्यावर काय होते, तेच नशिबात लिहिलेले असते. कालच्या सभेत उद्धव ठाकरेंनी भाजप आणि शिंदे गटाने पाठीत खंजीर खुपसल्याचा आरोप केला होता. त्यावर उत्तर देताना फडणवीस म्हणतात की, 2019 मध्ये उद्धव ठाकरेंनी भाजप सोडून महाविकास आघाडीसोबत सत्ता स्थापन केली, तेव्हा उद्धव ठाकरेंनीही  भाजपच्या पाठीत खंजीर खुपसला. हेही वाचा  Dussehra Rally 2022: शिवाजी पार्कवरील दसरा मेळावा वाद चिघळला; उद्धव ठाकरेंच्या याचिकेला विरोध करत CM Eknath Shinde यांच्या गटाने घेतली मुंबई उच्च न्यायालयात धाव

याशिवाय कालच्या मेळाव्यात उद्धव ठाकरे यांनी हिंमत असेल तर शिंदे गट आणि भाजपने एका महिन्यात बीएमसीच्या निवडणुका घ्याव्यात आणि हिंमत असेल तर विधानसभा निवडणूकही घ्यावी, असे आव्हानही दिले. त्याला उत्तर देताना देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, 2019 च्या निवडणुकीत निवडणूक लढवून भाजप सोडला, मग निवडणुका का झाल्या नाहीत?

उद्धव ठाकरे सभेत म्हणाले होते, देवेंद्र फडणवीस यांनी कार्यकर्त्यांना आणि नेत्यांना सांगितले आहे की, ही तुमची शेवटची निवडणूक आहे अशा पद्धतीने निवडणूक लढवा. याचा विचार करून ही पहिली निवडणूक लढवा, असे मी सांगतो.  फडणवीसांची ही शेवटची निवडणूक ठरेल अशा पद्धतीने लढा.

(The above story first appeared on LatestLY on Sep 22, 2022 04:45 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).