Cyber Crime: आंतरराष्ट्रीय क्रेडिट कार्डची ऑफर देत मुंबईतील व्यावसायिकाला घातला 4.20 लाखांचां गंडा

एका सायबर फसवणूक (Cyber Crime) करणार्‍याने बँकेच्या अधिकाऱ्याची (Bank Officer) तोतयागिरी केली आहे. एका व्यावसायिकाला फिशिंग लिंकसह मजकूर संदेश पाठवला. त्याला आंतरराष्ट्रीय क्रेडिट कार्ड (Credit Card) ऑफर केले आणि त्याचे बँकिंग तपशील सामायिक करण्यासाठी फसवले. त्याचा वापर करून त्याची 4.20 लाख रुपयांची फसवणूक(Fraud) केली.

Image used for representational purpose | (Photo Credits: PTI)

एका सायबर फसवणूक (Cyber Crime) करणार्‍याने बँकेच्या अधिकाऱ्याची (Bank Officer) तोतयागिरी केली आहे. एका व्यावसायिकाला फिशिंग लिंकसह मजकूर संदेश पाठवला. त्याला आंतरराष्ट्रीय क्रेडिट कार्ड (Credit Card) ऑफर केले आणि त्याचे बँकिंग तपशील सामायिक करण्यासाठी फसवले. त्याचा वापर करून त्याची 4.20 लाख रुपयांची फसवणूक(Fraud) केली. या प्रकरणी खार पोलिस ठाण्यात (Khar police station) 7 जानेवारीला एफआयआर दाखल करण्यात आला होता. 49 वर्षीय तक्रारदाराने पोलिसांना सांगितले की, तो आईस्क्रीम आणि दुग्धजन्य पदार्थांचा व्यवसाय करतो. 5 जानेवारी रोजी रात्री 10.30 वाजता त्याला एक मजकूर संदेश आला. जो त्याला वाटत होता की सिटीबँक डायनर्स क्लबच्या रिलेशनशिप मॅनेजरने त्याला आंतरराष्ट्रीय क्रेडिट कार्ड ऑफर केला आहे. हेही वाचा एअर इंडियाचा प्रवाशांना मोठा दिलासा, प्रवासाची तारीख बदलल्यास पैसे द्यावे नाही लागणार

या मेसेजमध्ये एक फिशिंग लिंक होती. ज्यावर तक्रारदाराला त्याचे वैयक्तिक तपशील भरण्यास सांगितले होते. तक्रारदाराने लिंकवर क्लिक केले, त्याचे बँकिंग तपशील भरले आणि रात्री 11.15 च्या सुमारास, त्याला त्याच्या फोनवर अलर्ट दिसला की त्याच्या खात्यातून 4.20 लाख रुपये डेबिट झाले आहेत. त्यांनी ताबडतोब त्यांचे खाते ब्लॉक करण्यासाठी बँकेला फोन केला आणि त्यानंतर पोलिसांशी संपर्क साधला.

Share Now
Advertisement


Advertisement
Advertisement
Share Now
Advertisement