Aaditya Thackeray On Maharashtra Political Crisis: एकनाथ शिंदे गटातील 20 आमदार आमच्या संपर्कात; आदित्य ठाकरेंचा मोठा खुलासा

आदित्य ठाकरे यांनी प्रसारमाध्यमांना सांगितले की, मी ऐकले आहे की मुख्यमंत्र्यांना (एकनाथ शिंदे) राजीनामा देण्यास सांगण्यात आले आहे आणि सरकारमध्ये काही बदल होऊ शकतात.

Aaditya Thackeray On Maharashtra Political Crisis: एकनाथ शिंदे गटातील 20 आमदार आमच्या संपर्कात; आदित्य ठाकरेंचा मोठा खुलासा
Aaditya Thackeray | (Photo Credits: Facebook)

Aaditya Thackeray On Maharashtra Political Crisis: महाराष्ट्र मंत्रिमंडळ विस्ताराच्या काही दिवस आधी शिवसेना नेते (Shiv Sena) आणि माजी मंत्री आदित्य ठाकरे (Aaditya Thackeray) यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे (Eknath Shinde) यांच्याबाबत मोठे भाष्य केले आहे. मुख्यमंत्र्यांना शिंदे यांचा राजीनामा देण्यास सांगण्यात आल्याचे त्यांनी म्हटलं आहे. अजित पवार आणि राष्ट्रवादीचे इतर आठ आमदार त्यांच्या एक वर्ष जुन्या राज्य मंत्रिमंडळात सामील झाल्याने मुख्यमंत्र्यांची खुर्ची धोक्यात येण्याची शक्यता असल्याचे त्यांनी सांगितले. शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील सरकारमध्ये अजित पवार हे सध्या भाजपचे देवेंद्र फडणवीस यांच्यासोबत उपमुख्यमंत्रीपद भूषवत आहेत.

आदित्य ठाकरे यांनी प्रसारमाध्यमांना सांगितले की, मी ऐकले आहे की मुख्यमंत्र्यांना (एकनाथ शिंदे) राजीनामा देण्यास सांगण्यात आले आहे आणि सरकारमध्ये काही बदल होऊ शकतात. राष्ट्रवादी काँग्रेसने अजित पवार यांच्यानंतर बंडखोरी केल्याचे वृत्त असताना आदित्य ठाकरे यांनी हे वक्तव्य केले आहे. (हेही वाचा - Sharad Pawar On Ajit Pawar: 'ना थकलो आहे न निवृत्त झालोय'; अटलबिहारी वाजपेयी यांच्या वाक्याचा पुनरुच्चार करत शरद पवारांनी दिलं अजित पवारांना उत्तर)

अलीकडेच शिवसेनेच्या एका ज्येष्ठ नेत्याने दावा केला होता की, राष्ट्रवादीचे नेते अजित पवार राज्य सरकारमध्ये सामील झाल्यानंतर शिंदे यांच्या गटातील सुमारे 20 आमदार त्यांच्या पक्षाच्या संपर्कात आहेत. राऊत यांनी दावा केला की, अजित पवार आणि राष्ट्रवादीचे इतर नेते सरकारमध्ये सामील झाल्यानंतर शिंदे कॅम्पच्या 17-18 आमदारांनी आमच्याशी संपर्क साधला आहे.

मात्र, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री शिंदे यांनी आपला राजीनामा देण्याचा कोणताही विचार नसून राष्ट्रवादीच्या बंडखोरांच्या मुद्द्यावरून शिवसेनेत बंडखोरी नसल्याचे म्हटले आहे. शिवसेना नेते उदय सामंत म्हणाले, आम्ही राजीनामा देणार नसून तो घेणार आहोत. सर्वांना सोबत घेऊन धीर धरण्याचे त्यांचे नेतृत्व आहे. काल सर्व आमदार, खासदारांनी एकनाथ शिंदे यांच्यावर विश्वास दाखवला आहे. या सर्व (असंतोषाच्या) बातम्यामुळे एकनाथ शिंदे यांची बदनामी करण्याचे काम केले जात आहे.

(The above story first appeared on LatestLY on Jul 08, 2023 03:07 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).