नाशिककरांसाठी हवामान खात्याने एक महत्त्वाची सूचना जारी केली आहे. मंगळवार, १६ जून २०२६ रोजी नाशिक शहरात आणि परिसरात गडगडाटी वादळासह पावसाची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे. नागरिकांनी या हवामानासाठी तयार राहावे, असे आवाहन करण्यात आले आहे. गेल्या काही दिवसांपासून हवामानात बदल दिसून येत असून, मंगळवारी दिवसभरात आकाश ढगाळ राहण्याची शक्यता आहे. हवामान खात्याच्या अंदाजानुसार, कमाल तापमान ३४ अंश सेल्सियस तर किमान तापमान २४ अंश सेल्सियसच्या आसपास राहण्याची शक्यता आहे. दुपारच्या सुमारास हवामानातील बदलांमुळे गडगडाटी वादळाची शक्यता असून, यामुळे वातावरणात गारवा जाणवेल. मात्र, वादळासोबतच हलक्या ते मध्यम स्वरूपाचा पाऊस पडण्याचीही शक्यता आहे. पावसाची शक्यता ४९% इतकी वर्तवण्यात आली आहे. वाऱ्याचा वेगही ताशी १९ किलोमीटरपर्यंत पोहोचू शकतो.
सकाळच्या वेळी हवामान आल्हाददायक राहण्याची शक्यता आहे. मध्यरात्रीनंतर आणि पहाटे हवामान स्वच्छ राहील, तापमान सुमारे २४ अंश सेल्सियस असेल. सकाळी ९ वाजेपर्यंत तापमान २९ अंश सेल्सियसपर्यंत पोहोचेल आणि आकाश बहुतांश निरभ्र राहील. दुपार १२ वाजेपर्यंत स्वच्छ आकाश असले तरी पावसाची शक्यता १४% असेल आणि तापमान ३३ अंश सेल्सियसपर्यंत जाईल. मात्र, दुपारनंतर हवामान बदलण्याची शक्यता आहे. दुपारी ३ वाजता गडगडाटी वादळासह पावसाची शक्यता सर्वाधिक असून, तापमान ३२ अंश सेल्सियस राहील.
| नाशिक, महाराष्ट्र साठी उद्याचा हवामान अंदाज — मंगळवार, १६ जून, २०२६ | ||
|
कमाल तापमान
34°C |
किमान तापमान
24°C |
हवामान स्थिती
गडगडाटी वादळ |
|
पावसाची शक्यता
49% |
कमाल वाऱ्याचा वेग
19 km/h |
|
| नाशिक साठी तासागणिक हवामान अंदाज — मंगळवार, १६ जून, २०२६ | ||||
| वेळ (IST) | तापमान | हवामान | पाऊस | वारा |
| 00:00 | 25°C | बहुतांश स्वच्छ | 0% | 12 km/h |
| 03:00 | 24°C | स्वच्छ आकाश | 0% | 10 km/h |
| 06:00 | 24°C | बहुतांश स्वच्छ | 1% | 7 km/h |
| 09:00 | 29°C | बहुतांश स्वच्छ | 1% | 15 km/h |
| 12:00 | 33°C | स्वच्छ आकाश | 14% | 16 km/h |
| 15:00 | 32°C | गडगडाटी वादळ | 48% | 18 km/h |
| 18:00 | 30°C | बहुतांश स्वच्छ | 33% | 19 km/h |
| 21:00 | 26°C | स्वच्छ आकाश | 0% | 16 km/h |
नाशिक, महाराष्ट्र थेट हवामान नकाशा (Windy)
संध्याकाळी ६ वाजेच्या सुमारास हवामान पुन्हा काहीसे निवळेल, पण पावसाची शक्यता ३३% राहील. तापमान ३० अंश सेल्सियसपर्यंत खाली येईल. रात्री उशिरापर्यंत हवामान स्वच्छ राहण्याची अपेक्षा आहे आणि तापमान २६ अंश सेल्सियसपर्यंत खाली येईल. वाऱ्याचा वेग साधारणपणे १० ते १९ किमी प्रतितास दरम्यान राहील.
नाशिककरांसाठी सूचना: मंगळवारी बाहेर पडताना छत्री किंवा रेनकोट सोबत ठेवणे आवश्यक आहे. गडगडाटी वादळाच्या शक्यतेमुळे विजेच्या तारांपासून दूर राहावे. तापमानात दिवसा चढ-उतार असल्याने हलके आणि आरामदायक कपडे घालणे योग्य राहील. दुपारच्या वेळी बाहेर पडणाऱ्यांनी उष्माघाताचा त्रास होऊ नये यासाठी पाण्याची बाटली सोबत ठेवावी आणि शक्य असल्यास टोपी किंवा स्कार्फचा वापर करावा. वाहनचालकांनी वादळी वाऱ्यामुळे आणि पावसामुळे दृश्यमानता कमी होण्याची शक्यता लक्षात घेऊन गाडी चालवावी.
अस्वीकरण: या अहवालासाठी मूलभूत माहिती आणि संशोधन संकलित करण्यात एआय साधनांची मदत घेण्यात आली. अंतिम मजकूर लेटेस्टली येथील मानवी संपादकांनी तपासला, संपादित केला आणि पडताळला आहे.