उद्याचे हवामान महाराष्ट्र: उद्या 26 ऑगस्ट रोजी राज्यातील विविध भागांत पाऊस कसा राहील? जाणून घ्या जिल्हानिहाय स्थिती.
महाराष्ट्रात उद्या, बुधवार २६ ऑगस्ट २०२६ रोजी कोकण किनारपट्टीसह मध्य महाराष्ट्रातील घाटमाथ्यावर पावसाचा जोर कायम राहण्याची शक्यता असून मुंबई, पुणे, नाशिक, नागपूर, सातारा आणि कोल्हापूरमधील हवामानाचा सविस्तर जिल्हानिहाय अंदाज समोर आला आहे.
राज्यात मान्सूनचा प्रभाव कायम असून उद्या, बुधवार २६ ऑगस्ट रोजी विविध भागांत मध्यम ते मुसळधार स्वरूपाच्या पावसाची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे. हवामान विभागाच्या ताज्या अंदाजानुसार, कोकण किनारपट्टी आणि मध्य महाराष्ट्राच्या काही घाट भागांत पावसाची तीव्रता अधिक राहू शकते, तर विदर्भ आणि मराठवाड्यात ढगाळ वातावरणासह हलक्या ते मध्यम सरींचा अंदाज आहे.
मुंबई शहर आणि उपनगरांमध्ये उद्या सामान्यतः ढगाळ आकाश राहून मध्यम ते जोरदार स्वरूपाच्या पावसाच्या सरी कोसळण्याचा अंदाज आहे. काही सखल भागांत अधूनमधून जोरदार सरींचा अंदाज असून सागरी भागात सोसाट्याचा वारा वाहण्याची शक्यता आहे. ठाणे, पालघर आणि रायगड जिल्ह्यांतही हलका ते मध्यम पाऊस अपेक्षित आहे.
पुणे आणि पश्चिम महाराष्ट्र घाट क्षेत्र
पुणे शहर आणि लगतच्या परिसरात ढगाळ हवामानासह हलक्या ते मध्यम स्वरूपाचा पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. मात्र, पुणे जिल्ह्याशी जोडलेल्या घाटमाथ्यावर पावसाचा जोर तुलनेने अधिक राहण्याचा अंदाज आहे. कमाल तापमान सामान्य पातळीवर राहिल्याने दिवसभरात हवेत गारवा जाणवेल.
नाशिक आणि उत्तर महाराष्ट्र
नाशिक शहर व ग्रामीण भागात उद्या आकाश ढगाळ राहून मध्यम पावसाची शक्यता आहे. इगतपुरी आणि त्र्यंबकेश्वर यांसारख्या घाटक्षेत्रात तुरळक ठिकाणी मुसळधार सरी कोसळू शकतात. उत्तर महाराष्ट्रातील उर्वरित भागांत हलका ते मध्यम पाऊस पडेल.
सातारा आणि पश्चिम घाट
सातारा जिल्ह्यात मध्यम स्वरूपाच्या पावसाचा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे. विशेषतः महाबळेश्वर, पाचगणी आणि पाटण परिसरातील घाटमाथ्यावर संततधार सरी कोसळण्याची शक्यता कायम आहे. सखल भागांत आणि पूर्व पट्ट्यात मात्र पावसाचा जोर कमी राहील.
कोल्हापूर आणि दक्षिण महाराष्ट्र
कोल्हापूर शहर आणि आसपासच्या तालुक्यांमध्ये ढगाळ वातावरणासह मध्यम पावसाच्या सरींचा अंदाज आहे. राधानगरी, गगनबावडा आणि शाहूवाडी या पश्चिम भागातील धरणक्षेत्रांमध्ये पावसाची रिपरिप सुरू राहण्याची शक्यता आहे. जिल्ह्यातील नद्यांची पाणीपातळी स्थिर ठेवण्यासाठी स्थानिक प्रशासनाने आवश्यक खबरदारी घेतली आहे.
नागपूर आणि विदर्भ प्रदेश
नागपूरसह पूर्व आणि पश्चिम विदर्भातील जिल्ह्यांमध्ये उद्या काही ठिकाणी मेघगर्जनेसह मध्यम ते हलक्या पावसाच्या सरी कोसळण्याची शक्यता आहे. काही भागांत अधूनमधून ऊन-सावल्यांचा खेळ पाहायला मिळेल, तर दुपारनंतर किंवा संध्याकाळी स्थानिक पातळीवर ढग दाटून येऊन पावसाची हजेरी लागू शकते.