उद्याचे हवामान: 13 मे 2026 रोजी राज्यात उष्णतेची लाट आणि पावसाचा इशारा
13 मे 2026 चा महाराष्ट्राचा हवामान अंदाज उत्तर महाराष्ट्रात तीव्र उष्णतेची लाट आणि विदर्भात पावसाचा इशारा दर्शवतो, तर मुंबई आणि पुण्यात हवामान कोरडे पण दमट राहील.
मुंबई: महाराष्ट्रात उद्या, १३ मे २०२६ रोजी हवामानाची दोन टोकाची रूपे पाहायला मिळतील. भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने (IMD) दिलेल्या अंदाजानुसार, उत्तर महाराष्ट्रातील जिल्ह्यांमध्ये उष्णतेच्या लाटेचा (Heatwave) प्रभाव कायम राहील. दुसरीकडे, विदर्भ आणि लगतच्या मराठवाड्यात वादळी वाऱ्यासह पावसाची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे.
मुंबई आणि कोकण किनारपट्टी
मुंबईसह ठाणे आणि पालघर जिल्ह्यात उद्या हवामान कोरडे राहील. मात्र, हवेतील आर्द्रतेमुळे मुंबईकरांना प्रचंड उकाड्याचा सामना करावा लागणार आहे. कमाल तापमान ३५ ते ३७ अंश सेल्सिअसच्या दरम्यान राहण्याची शक्यता असून, दमट हवेमुळे प्रत्यक्ष तापमानापेक्षा अधिक उष्णता जाणवेल. समुद्रकिनारी भागांत उष्ण आणि दमट परिस्थितीमुळे नागरिकांना दुपारी घराबाहेर न पडण्याचा सल्ला देण्यात आला आहे.
पुणे आणि पश्चिम महाराष्ट्र
पुणे आणि आसपासच्या पश्चिम महाराष्ट्रातील जिल्ह्यांत उद्या आकाश मुख्यतः निरभ्र राहील. पुण्यात कमाल तापमान ३८ ते ४० अंश सेल्सिअसपर्यंत जाण्याची शक्यता आहे. घाट माथ्यावर हवामान थंड असले तरी शहरात मात्र दुपारच्या वेळी कडाक्याचे ऊन जाणवेल. कोल्हापूर आणि सांगली जिल्ह्यांत दुपारनंतर अंशतः ढगाळ हवामान राहून काही ठिकाणी हलक्या सरींची शक्यता नाकारता येत नाही.
नाशिक आणि उत्तर महाराष्ट्र (उष्णतेची लाट)
नाशिक, जळगाव आणि धुळे या जिल्ह्यांमध्ये उद्या उष्णतेची लाट येण्याचा इशारा देण्यात आला आहे. या भागात कमाल तापमान ४२ ते ४४ अंश सेल्सिअसपर्यंत पोहोचू शकते. विशेषतः जळगाव आणि नाशिकच्या काही भागात 'यलो अलर्ट' जारी करण्यात आला असून नागरिकांनी हायड्रेटेड राहणे आवश्यक आहे.
नागपूर आणि विदर्भ (पावसाचा इशारा)
विदर्भासाठी हवामान विभागाने पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे. नागपूर, चंद्रपूर आणि गडचिरोली या जिल्ह्यांमध्ये उद्या मेघगर्जनेसह मध्यम पावसाची शक्यता आहे. ताशी ४० ते ५० किमी वेगाने वारे वाहण्याची शक्यता असल्याने झाडे आणि विजेच्या खांबांपासून सावध राहण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे. पावसामुळे विदर्भातील वाढत्या तापमानापासून तात्पुरता दिलासा मिळू शकतो.
संभाजीनगर आणि मराठवाडा
छत्रपती संभाजीनगरसह मराठवाड्यातील उत्तर भागात उष्णता अधिक असेल, तर दक्षिणेकडील लातूर आणि धाराशिव जिल्ह्यांत संध्याकाळी ढगाळ हवामानासह पावसाच्या हलक्या सरी कोसळू शकतात. संभाजीनगरमध्ये कमाल तापमान ३९ ते ४१ अंश सेल्सिअसच्या दरम्यान राहण्याचा अंदाज आहे.
(The above story first appeared on LatestLY on May 12, 2026 07:03 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

