
न्यूझीलंड आणि मुंबई इंडियन्सचा (Mumbai Indians) वेगवान गोलंदाज ट्रेंट बोल्टने बुधवारी सांगितले की रोहित शर्मा (Rohit Sharma) आणि हार्दिक पांड्या (Hardik Pandya) त्यांच्या निगल्समधून बरे होत आहेत व रविवारी चेन्नई सुपर किंग्ज (Chennai Super Kings) विरुद्ध इंडियन प्रीमियर लीग (Indian Premier League) 2021 च्या सामन्यातून त्यांना केवळ सावधगिरीची चाल म्हणून विश्रांती देण्यात आली होती. यंदा महिन्याच्या सुरुवातीला लंडनमध्ये ओव्हल कसोटीच्या (Oval Test) दुसऱ्या डावा दरम्यान मैदानात न उतरलेल्या रोहित शर्माने मुंबई इंडियन्सचे कर्णधार पदाची धुरा किरोन पोलार्ड (Kieron Pollard) कडे सोपवली होती. पोलार्ड प्रभारी कर्णधार म्हणून मैदानात उतरला पण मुंबई इंडियन्सने सीएसके (CSK) विरोधातील मोठा सामना गमावला. हार्दिक पांड्या, त्यांचा प्रमुख अष्टपैलू देखील, CSK विरुद्ध मैदानात उतरला नाही ज्यामुळे मुंबईला दुहेरी धक्का बसला. आणि 157 धावांचा पाठलाग करण्यासाठी मुंबईला 20 धावांनी पराभवाला तोंड द्यावे लागले. (IPL 2021 CSK vs MI Match 30: चेन्नईचा पलटवार! मुंबईचा 20 धावांनी पराभव करत दुसऱ्या पर्वाची केली विजयी सुरुवात)
कोलकाताविरुद्ध आयपीएल 2021 च्या पुढील सामन्याच्या पूर्वसंध्येला ट्रेंट बोल्ट म्हणाला, “ते दोघेही बरे होत आहेत, पुढील सामन्यासाठी त्यांच्या निवडीच्या बाबतीत, मला खात्री नाही. त्यांना विश्रांती देणे ही थोडी सावधगिरी होती.” यापूर्वी मुंबई इंडियन्सचे मुख्य प्रशिक्षक महेला जयवर्धने यांनी रविवारी सांगितले की, रोहित आणि हार्दिक दोघेही केकेआरविरुद्ध खेळण्याची शक्यता आहे. मुंबईचे मुख्य प्रशिक्षक महेला जयवर्धने म्हणाले की, रोहितला अधिक विश्रांतीची गरज आहे, तर हार्दिकला थोडासा निगल आहे आणि MI ला अष्टपैलू खेळण्याचा धोका पत्करायचा नाही. जयवर्धने म्हणाले होते, “रोहित फलंदाजी करत होता आणि त्याची धावपळही करत होता पण तो यूकेहून आल्यानंतर आम्हाला वाटले की त्याला अजून विश्रांतीची गरज आहे. तो ठीक असावा आणि पुढचा सामना खेळेल. हार्दिक प्रशिक्षण घेत होता आणि त्याला थोडेसे कंटाळले होते म्हणून सावधगिरी म्हणून आम्ही त्याला स्थिती कशी आहे हे पाहण्यासाठी एक अतिरिक्त दिवस दिला पण काहीही गंभीर नाही.”
दरम्यान, कोलकाता नाईट रायडर्सविरुद्ध मुंबई इंडियन्सचा सकारात्मक हेड-टू-हेड रेकॉर्ड आहे. त्यांच्या दरम्यानच्या आतापर्यंत झालेल्या 28 सामन्यांमध्ये KKR ने केवळ 6 सामने जिंकले तर 22 सामने गमावले आहेत. परंतु रॉयल चॅलेंजर्स बेंगळुरूला 9 गडी राखून पराभूत केल्यानंतर इयन मॉर्गनचा नाईट रायडर्सचा आत्मविश्वास उंचावला असेल.