Discount On MSRTC Bus: आता एसटी महामंडळाच्या बसच्या आगाऊ बुकिंगवर मिळणार 15% सवलत; Pratap Sarnaik यांची घोषणा
रविवारी माटुंगा येथील यशवंत नाट्य मंदिर येथे महाराष्ट्र राज्य मार्ग परिवहन महामंडळाच्या 77 व्या स्थापना दिनाच्या भव्य समारंभात ही घोषणा करण्यात आली. या कार्यक्रमात अनेक प्रमुख सुधारणांचे अनावरण आणि उत्कृष्ट कामगिरी करणाऱ्या कर्मचाऱ्यांचा सत्कार करण्यात आला.
महाराष्ट्र राज्य मार्ग परिवहन महामंडळाने (MSRTC) प्रवाशांसाठी एक आनंदाची बातमी जाहीर केली आहे. जुलै 2025 पासून लांब पल्ल्याच्या प्रवासासाठी तिकिटांवर 15% सवलत देण्याचा निर्णय महाराष्ट्राचे परिवहनमंत्री प्रताप सरनाईक यांनी घेतला आहे. ही योजना कमी गर्दीच्या कालावधीत (ऑफ-सीझन) प्रवासी संख्या वाढवण्यासाठी आणि महामंडळाची आर्थिक स्थिरता मजबूत करण्यासाठी राबवली जाणार आहे. ही सवलत विशेषतः प्रीमियम सेवा जसे की ई-शिवनेरी बसेसवर लागू होईल, ज्यामुळे मुंबई, पुणे, नागपूर, आणि नाशिकसारख्या शहरांमधील मराठी प्रवाशांना जलद आणि परवडणारा प्रवासाचा पर्याय मिळेल.
रविवारी माटुंगा येथील यशवंत नाट्य मंदिर येथे महाराष्ट्र राज्य मार्ग परिवहन महामंडळाच्या 77 व्या स्थापना दिनाच्या भव्य समारंभात ही घोषणा करण्यात आली. या कार्यक्रमात अनेक प्रमुख सुधारणांचे अनावरण आणि उत्कृष्ट कामगिरी करणाऱ्या कर्मचाऱ्यांचा सत्कार करण्यात आला. एमएसआरटीसीचे भारतातील नंबर 1 परिवहन महामंडळात रूपांतर करणे हे आमचे ध्येय आहे, असे मंत्री सरनाईक यांनी सांगितले. कर्मचाऱ्यांचे आर्थिक कल्याण सुनिश्चित करताना प्रवाशांना उच्च दर्जाच्या, विश्वासार्ह सेवा प्रदान करणे हे महामंडळाच्या ध्येयाचे केंद्रबिंदू आहे यावर त्यांनी भर दिला.
संस्थेच्या शाश्वत वारशाचे कौतुक करताना सरनाईक म्हणाले, 77 वर्षांपासून, एमएसआरटीसीने दुर्गम गावे आणि आदिवासी भागांना जोडले आहे, महाराष्ट्राच्या सामाजिक आणि आर्थिक जडणघडणीत महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे. भारतातील फार कमी संस्थांनी सात दशकांहून अधिक काळ स्वतःला टिकवून ठेवले आहे. एमएसआरटीसीच्या या 77 व्या वर्धापन दिनानिमित्त आयोजित कार्यक्रमात सरनाईक यांनी केलेली आणखी एक मोठी घोषणा म्हणजे, आता सर्व एसटी बदल्या ऑनलाइन केल्या जातील. यामुळे बदली प्रक्रियेत पारदर्शकता येईल. तसेच कर्मचाऱ्यांच्या बदल्या सेवा ज्येष्ठतेनुसार केल्या जातील. (हेही वाचा: Samruddhi Mahamarg: प्रवाशांना दिलासा! 701 किमी मुंबई-नागपूर समृद्धी एक्सप्रेसवेचा शेवटचा 76 किमीचा भाग 5 जून रोजी खुला होणार; CM Devendra Fadnavis यांच्या हस्ते होणार उद्घाटन)
दरम्यान, 1948 मध्ये पुणे ते अहमदनगर मार्गावर पहिली महामंडळाची बस सुरू झाल्यापासून, एमएसआरटीसी मराठी समाजाचा अविभाज्य भाग आहे. आताची ही 15% सवलत योजना मराठी प्रवाशांना अधिक परवडणारा आणि आरामदायी प्रवासाचा पर्याय देईल, विशेषतः जे आर्थिकदृष्ट्या मर्यादित आहेत त्यांच्यासाठी. शेतकरी, लहान व्यावसायिक, आणि विद्यार्थ्यांना या योजनेद्वारे बाजारपेठा, शैक्षणिक संस्था, आणि नोकरीच्या ठिकाणांपर्यंत स्वस्तात प्रवास करता येईल. यामुळे स्थानिक अर्थव्यवस्थेला चालना मिळेल आणि एमएसआरटीसीची आर्थिक स्थिरता वाढेल.
(The above story first appeared on LatestLY on Jun 02, 2025 06:37 PM IST. For more news and updates on politics, world, sports, entertainment and lifestyle, log on to our website latestly.com).

